நெகிரி செம்பிலானில் ஜனவரி முதல் நவம்பர் வரை மொத்தம் 2,277 வணிகக் குற்ற வழக்குகள் பதிவு

சிரம்பான்: நெகிரி செம்பிலானில் இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் நவம்பர் வரை மொத்தம் 2,277 வணிகக் குற்ற வழக்குகள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. இதில் RM40.7 மில்லியன் இழப்புகள் ஏற்பட்டுள்ளன என்று மாநில காவல்துறைத் தலைவர், DCP அஹ்மத் தாபிர் முகமட் யூசோப் தெரிவித்தார்.

ஆன்லைன் மோசடி வழக்குகள் சம்பந்தப்பட்ட ஆறு முறைகளை காவல்துறை கண்டறிந்துள்ளது. அதாவது மக்காவ் ஸ்கேம் 393 வழக்குகளில் RM12.4 மில்லியன் இழப்புகள்; 711 வழக்குகளில் ஆன்லைன் கொள்முதல் (RM5.4 மில்லியன்); 309 வழக்குகளில் இல்லாத கடன்கள் (RM2.3 மில்லியன்); 302 வழக்குகளில் இல்லாத முதலீடுகள் (RM8.4 மில்லியன்); 103 வழக்குகளில் (RM5.3 மில்லியன்) மின்-நிதி மோசடி மற்றும் 66 வழக்குகளில் (RM1.5 மில்லியன்) காதல் மோசடிகள்.

பாதிக்கப்பட்டவருக்கு ஆன்லைனில் வேலை வழங்கப்பட்ட 379 வழக்குகளில் (RM5.2 மில்லியன்) வேலை வாய்ப்பு மோசடிகள் என மூன்று புதிய செயல் முறைகளையும் காவல்துறை கண்டறிந்துள்ளது; ஃபிஷிங் இணைப்புகளின் 20 வழக்குகள், RM337,344 இழப்புகள் மற்றும் நன்கொடை கோரும் மூன்று வழக்குகள், RM3,760 இழப்புகள்.

மொத்தம் 1,152 சந்தேக நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர். 605 நபர்கள் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டனர் என்று அவர் இங்குள்ள ஜாலான் பந்தர் துங்கலில் உயர் போலீஸ் (HPP) நடைபயண நிகழ்ச்சியை முடித்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

இதற்கிடையில், மாநிலத்தில் போதைப்பொருள் குற்ற வழக்குகளுக்காக, மொத்தம் 1,260 நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டனர். RM83,596 மதிப்புள்ள பல்வேறு வகையான போதைப்பொருட்களை ‘Ops Tapis Khas’ மூலம் பறிமுதல் செய்தனர். ஜனவரி முதல் டிசம்பர் வரை மொத்தம் ஏழு ஆபரேஷன்கள் 56 போதைப்பொருள் மையங்களில் நடத்தப்பட்டன.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here