பகாங் மாநில பட்டங்களை விற்ற இரண்டு அரசு ஊழியர்கள் மீது இன்று குற்றஞ்சாட்டப்படும்

குவாந்தான்: பகாங் மாநிலத்தில் போலியான ‘டத்தோ’ மற்றும் ‘டத்தோஸ்ரீ’ பட்டங்களை விற்பனை செய்ததாக நம்பப்படும் இரண்டு அரசு ஊழியர்கள் மீது இன்று, செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்படும்.

மாநில காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ ரம்லி முகமது யூசுப் கூறுகையில், முறையே 36 மற்றும் 30 வயதுடைய இருவர் மீதும் அதே சட்டத்தின் பிரிவு 5(4)ன் கீழ் தண்டனைக்குரிய கணினி குற்றச் சட்டம் 1997 (சட்டம் 563) பிரிவு 5(1)ன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்படும்.

பகாங் மாநிலச் செயலர் அலுவலகத்தில் (SUK), செயல்பாட்டு உதவியாளர் மற்றும் நிர்வாக உதவியாளர் என இணைக்கப்பட்டுள்ள சந்தேக நபர்கள், தலைப்பைப் பெறுவதற்காக 29 நபர்களின் பெயர்களை கணினியில் தவறாகப் பதிவு செய்ததாக அவர் கூறினார்.

இருப்பினும், இந்த விஷயத்திற்கு பொறுப்பான மற்றொரு பகாங் SUK ஊழியர் அவர்களின் செயல்பாடுகளை கண்டுபிடித்தார்.

குவாந்தான் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்தில் நடைபெற்ற செய்தியாளர் சந்திப்பில், “ஒரு போலீஸ் புகார் அளிக்கப்பட்டது மற்றும் விசாரணையில் சந்தேக நபர்கள் தங்கள் மேலதிகாரிகளின் முன் அனுமதியின்றி கணினியில் தொடர்புடைய தரவுகளை உள்ளிட்டதாகக் கூறப்பட்டது அல்லது அலுவலகம் வழங்கிய அடையாள எண்ணை தவறாகப் பயன்படுத்தியது கண்டறியப்பட்டது என்று அவர் கூறினார். இன்று.

விளக்கமளித்து, இரண்டு சந்தேக நபர்களும் பல முகவர்களுடன் பணிபுரிவதாக நம்பப்படுவதாகவும், கோலாலம்பூர் மற்றும் சிலாங்கூரில் உள்ள தனிநபர்களுக்கு டத்தோஸ்ரீ மற்றும் டத்தோ பட்டங்கள் RM80,000 முதல் RM150,000 வரையிலான கட்டணத்திற்கு வழங்கப்பட்டதாகவும் ரம்லி கூறினார்.

இரண்டு சந்தேக நபர்களைத் தவிர, 40 முதல் 60 வயதுக்குட்பட்ட 29 நபர்களும் விசாரணைக்கு உதவுவதற்காக விசாரிக்கப்பட்டுள்ளனர்.

15 நபர்கள் போலி டத்தோ பட்டத்தை பெற்றனர், மீதமுள்ளவர்கள் டத்தோஸ்ரீ பட்டத்தை பெற்றனர் மற்றும் சில பதக்கங்கள் மற்றும் மாநில சின்னங்கள் கைப்பற்றப்பட்டன என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், இ-காமர்ஸ், மக்காவ் ஸ்கேம் மற்றும் இந்த ஆண்டு ஜனவரி முதல் நவம்பர் வரை இல்லாத கடன்கள் போன்ற மூன்று முக்கிய வணிகக் குற்றங்கள் மூலம் பகாங் RM20.3 மில்லியனுக்கும் அதிகமான இழப்பை பதிவு செய்துள்ளதாக ரம்லி தெரிவித்தார்.

வர்த்தக குற்றப் புலனாய்வுப் பிரிவினர் ஜனவரி 1ஆம் திகதி முதல் நேற்று வரை 1,222 சோதனைகளை மேற்கொண்டுள்ளதாகவும், இதன் மூலம் பல்வேறு குற்றங்களுக்காக 1,278 பேர் கைது செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here