முதல் 2 பதவிகளை அம்னோ பிரதிநிதிகள் முடிவு செய்ய வேண்டும் என்கிறார் ஜாஹிட்

அம்னோ தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி, கட்சித் தேர்தலில் தலைவர் மற்றும் துணைத் தலைவர் பதவிக்கு போட்டியிட வேண்டுமா என்பதை பிரதிநிதிகளின் முடிவுக்கே விட்டுவிடுகிறேன் என்றார். ஒரு ஜனநாயகவாதியாக, அம்னோ எந்த வகையான ஜனநாயக முறையை பின்பற்ற வேண்டும் என்பது குறித்து பிரதிநிதிகள் கருத்து தெரிவிக்க வேண்டும் என்று ஜாஹிட் கூறினார்.

2017 ஆம் ஆண்டு அம்னோ பொதுக் கூட்டத்தில் இந்த பதவிகளுக்கு போட்டியிட வேண்டிய அவசியமில்லை என்று முடிவு செய்யப்பட்ட போதிலும், 2018 ஆம் ஆண்டில் அவர் ஜனாதிபதியாக நியமிக்கப்பட்டபோது முதல் இரண்டு பதவிகள் போட்டியிடுவதற்கு ஆதரவாக இருந்ததாக ஜாஹிட் கூறினார்.

நேற்று இணையத்தில் ஒளிபரப்பு செய்யப்பட்ட   நிகழ்ச்சியில் பேசிய போது கட்சிக்குள் இருந்து இரண்டு பதவிகளுக்கும் போட்டியிடுவதற்கான அழைப்புகளுக்கு பதிலளிக்கும் வகையில் அவர் இவ்வாறு கூறினார். இருப்பினும், டாக்டர் மகாதீர் முகமது மற்றும் அப்துல்லா அஹ்மத் படாவி ஆகியோர் கட்சியின் தலைமையில் இருந்தபோது, ​​ஜனாதிபதி பதவிக்கு போட்டியிட்டதை அவர் நினைவு கூர்ந்தார்.

நஜிப் ரசாக் ஜனாதிபதியாக இருந்தபோது, ​​அந்தப் பதவிக்கு போட்டியிட வேண்டும் என்று ஆலோசனைகள் வந்ததாகவும் ஆனால் அது நடக்கவில்லை என்றும் ஜாஹிட் கூறினார். ஒரு ஜனநாயகவாதியாக “நான் அதை கட்சி பிரதிநிதிகள் முடிவு செய்ய விட்டுவிடுகிறேன்” என்று அவர் கூறினார். இரு பதவிகளுக்கும் போட்டியிட வேண்டுமா என்பதில் அம்னோ தலைவர்கள் பிளவுபட்டுள்ளனர்.

சுங்கை பெசார் அம்னோ தலைவர் Jamal Yunos மற்றும் PasirSalak  அம்னோ துணைத் தலைவர் Khairul Azwan Harun ஆகியோர் இரு பதவிகளுக்கும் போட்டியிடக் கூடாது என்றும், ஜாஹிட்   கட்சித் தலைவராக தொடர்ந்து பணியாற்ற அனுமதிக்க வேண்டும் என்றும் கூறியதாகத் தெரியவந்துள்ளது. கட்சிக்குள் நீண்டகாலமாக நடைமுறையில் உள்ள ஜனநாயகத்தின் அடிப்படையில் இரு பதவிகளுக்கும் போட்டியிட வேண்டும் என்பது முன்னாள் உச்ச மன்ற உறுப்பினர் நஸ்ரி அஜீஸ் கருத்து கூறியுள்ளார்.

இரண்டு பதவிகளுக்கும் அடுத்த AGM ல் போட்டியிட வேண்டுமா என்பதை கட்சியின் உச்ச மன்றம்  இன்னும் முடிவு செய்யவில்லை என்று கட்சியின் பொதுச் செயலாளர் Ahmad Maslan நேற்று தெரிவித்ததாக கூறப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here