உரிமம் இல்லாமல் கடன் கொடுக்கும் தொழிலை நடத்தியவர் மீது குற்றச்சாட்டு

ringgit, Malaysian currency, Malaysia banknotes

கோலாலம்பூர்: உரிமம் இல்லாமல் கடன் கொடுக்கும் தொழிலை நடத்திய குற்றச்சாட்டில் முன்னாள் எழுத்தர் ஒருவர் இன்று செஷன்ஸ் நீதிமன்றத்தில் குற்றமற்றவர் என்று ஒப்புக்கொண்டார்.

யாப் சீ சியாங், 25, கடந்த ஆண்டு ஏப்ரல் முதல் இந்தக் குற்றத்தைச் செய்ததாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டார். இதன் போது அவர் ஏப்ரல் 1 முதல் செப்டம்பர் 19 வரை 2021 க்கு இடையில் இ பண்டார் பாரு செந்தூலில் உள்ள 34 வயதான வோங் சிவ் கென் ஒருவருக்கு RM158,120 கடன் வழங்கியதாகக் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

பணம் கொடுப்பவர்கள் சட்டம் 1951 இன் பிரிவு 5 (2) இன் கீழ் கட்டமைக்கப்பட்ட குற்றச்சாட்டு, அதிகபட்சமாக RM1 மில்லியன் அபராதம் அல்லது ஐந்து ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும், குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் வழங்குகிறது.

நீதிபதி பக்ரி அப்த் மஜித் ஒரு ஜாமீனுடன் RM30,000 யாப்பின் ஜாமீனை அனுமதித்தார். மேலும் அவரது பாஸ்போர்ட்டை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்கவும் உத்தரவிட்டார். அடுத்த வழக்கிற்காக  பிப்ரவரி 7ஆம்  தேதியை குறிப்பிட்டார்.

பிரதி அரசு வக்கீல் ஹனிஸ் அனிஷா ஜமாலுதீன் வழக்கு தொடர்ந்தார். யாப் சார்பில் வழக்கறிஞர் அப்துல் ரஹ்மான் ஜைனால் ஆபிதீன் ஆஜரானார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here