சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு இலவச கோவிட்-19 பூஸ்டர் டோஸ் வழங்க தாய்லாந்து முன்மொழிகிறது

கோவிட் தடுப்பூசி

பேங்காக்: தாய்லாந்தின் சுற்றுலா மற்றும் விளையாட்டு அமைச்சகம் நாட்டிற்குள் அதிகமான அனைத்துலக பயணிகளை ஈர்க்கும் முயற்சியில் நாட்டிற்குள் நுழையும் சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு இலவச COVID-19 பூஸ்டர் டோஸ் வழங்க முன்மொழிந்துள்ளது. தடுப்பூசி விலை தற்போது குறைவாக இருப்பதால் சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு இலவச பூஸ்டர் ஷாட்களை வழங்குவது பயனுள்ள முதலீடு என்று சுற்றுலா மற்றும் விளையாட்டு அமைச்சர் பிபாட் ரட்சகிட்பிரகர்ன் கூறினார்.

தாய்லாந்தில் COVID-19 தடுப்பூசியைப் பெற விரும்பும் அனைத்து நாடுகளிலிருந்தும் சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு பூஸ்டர் ஷாட்களை வழங்குவதற்கான சாத்தியக்கூறுகளை நான் விவாதிப்பேன். இது பயனுள்ளது என்று நான் நினைக்கிறேன். தாய்லாந்திற்கு அதிக வெளிநாட்டு சுற்றுலாப் பயணிகளை வரவழைப்பதற்கான ஊக்குவிப்பு போல இது இருக்கும்.  ஒவ்வொரு தடுப்பூசி ஷாட்க்கும் சில நூறு பாட்கள் மட்டுமே செலவாகும், ஒவ்வொரு வெளிநாட்டு சுற்றுலாப்பயணியும் தாய்லாந்தில் சராசரியாக 40,000 பாட் செலவழிப்பார்கள். இதில் 7 சதவீத மதிப்பு கூட்டப்பட்ட வரி (வாட்) 2,800 பாட் அடங்கும் என்று அவர் மேற்கோள் காட்டினார்.

ஜனவரி 5 ஆம் தேதி பொது சுகாதார அமைச்சகம் மற்றும் போக்குவரத்து அமைச்சகத்துடனான சந்திப்பின் போது இந்த திட்டம் விவாதிக்கப்படும் என்று பிபாட் கூறினார். சீன சுற்றுலாப் பயணிகள் திரும்புவதற்கான ஏற்பாடுகள் குறித்தும் கூட்டத்தில் விவாதிக்கப்படும். சீன சுற்றுலாப் பயணிகள் திரும்புவதற்கு முன்னதாக சுற்றுலாத் துறை ஊழியர்களுக்கு இலவச COVID-19 தடுப்பூசிகளை அமைச்சகம் வழங்கும் என்று அவர் கூறினார்.

கோவிட் உலகளாவிய பயணத்தை நிறுத்துவதற்கு முன் உலகின் மிகப்பெரிய வெளிச்செல்லும் சுற்றுலாச் சந்தையான சீனா, ஜனவரி 8 அன்று உள்வரும் தனிமைப்படுத்தலை தளர்த்துவதாக அறிவித்தது. தாய்லாந்து உள்ளிட்ட நாடுகள் சீன சுற்றுலாப் பயணிகளை திரும்பப் பெறத் தயாராகி வருகின்றன. தாய்லாந்தின் சுற்றுலா ஆணையத்தின் (TAT) ஆளுநர் Yuthasak Supasorn, அடுத்த ஆண்டு முதல் மூன்று மாதங்களில் சுமார் 300,000 சீன சுற்றுலாப் பயணிகள் தாய்லாந்திற்கு வருவார்கள் என்று கணித்துள்ளார்.

சீன சுற்றுலாப் பயணிகள் திரும்பினால் சுற்றுலாப் பயணிகளின் எண்ணிக்கை மேலும் உயரும் என நிதியமைச்சர் ஆர்கோம் டெர்ம்பிட்டயபைசித் தெரிவித்தார். ஆசியாவின் மிகவும் பிரபலமான பயணத் தலங்களில் ஒன்றான தாய்லாந்து, குறைந்தது 20 மில்லியன் சுற்றுலாப் பயணிகளை வரவேற்கும் மற்றும் 2.38 டிரில்லியன் பாட் (அமெரிக்க $64.5 பில்லியன்) சுற்றுலா வழி உருவாக்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here