மேபேங்க், ஆஸ்ட்ரோ மற்றும் EC ஆகியவற்றில் இருந்து தரவு கசிவு? விசாரிப்பீர் – ஃபஹ்மி வலியுறுத்தல்

கோலாலம்பூர்: இன்று காலை சமூக ஊடகங்களில் பரவலாகப் பகிரப்பட்ட கிட்டத்தட்ட 13 மில்லியன் மலேசியர்கள் சம்பந்தப்பட்டதாகக் கூறப்படும் தரவுக் கசிவு குறித்து விசாரிக்க சைபர் செக்யூரிட்டி மலேசியா (CSM) மற்றும் தனிநபர் தரவுப் பாதுகாப்புத் துறை (JPDP) அறிவுறுத்தப்பட்டுள்ளது.

தகவல் தொடர்பு மற்றும் டிஜிட்டல் அமைச்சர் Fahmi Fadzil, கசிவு பெரிய அளவிலான தகவல்களை உள்ளடக்கியதால் தீவிரமானது என்றார். சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினர் சம்பந்தப்பட்ட தரவு கசிவு உள்ளதா என்பதை விசாரித்து நடவடிக்கை எடுக்க CSM மற்றும் JPDP நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன் என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, மேபேங்க், ஆஸ்ட்ரோ மற்றும் தேர்தல் கமிஷன் (EC) தளங்களில் இருந்து கிட்டத்தட்ட 13 மில்லியன் மலேசியர்களின் பயனர் தகவல்கள் கசிந்ததாகக் கூறி, “Pendakwah Teknologi” என்ற பெயரில் ஒரு முகநூல் பயனர் இடுகையைப் பகிர்ந்துள்ளார்.

இடுகையின் படி, ஒரு இணையதளம் 3.5 மில்லியன் ஆஸ்ட்ரோ சந்தாதாரர்கள் மற்றும் 1.8 மில்லியன் மேபேங்க் வாடிக்கையாளர்களின் விவரங்களையும், டிசம்பர் 25 அன்று இரவு 7.56 மணிக்கு 7.2 மில்லியன் வாக்காளர்களின் விவரங்களையும் பட்டியலிட்டுள்ளது. கசிந்த தகவலில் உள்நுழைவு ID, முழு பெயர், பிறந்த தேதி, முகவரி மற்றும் அடையாள அட்டை எண் ஆகியவை அடங்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here