அழைக்கப்படாத விருந்தினராக மலாயா தபீர் ஒருவர் வந்ததால் பரபரப்பு

மலாக்கா ஹோட்டல் ஒன்றில் அழைக்கப்படாத விருந்தினராக மலாயா தபீர் ஒருவர் வந்ததால் பரபரப்பு ஏற்பட்டது. ஹட்டன் ஹோட்டல் வேர்ல்டுவைட் குழுமத்தின் பொது மேலாளர் டத்தோ சக் காசிம் கூறுகையில், இந்த விலங்கு பண்டார் ஹிலிரில் உள்ள எஸ்தாடியா ஹோட்டலில் சுற்றித் திரிந்து கொண்டிருந்ததாகவும், ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜனவரி 1) ஒரு விருந்தினரால் காணப்பட்டதாகவும் கூறினார்.

ஹட்டன் குழுமத்தில் உள்ள எங்கள் அனைவருக்கும் இது உண்மையிலேயே ஒரு புத்தாண்டு ஆச்சரியமாக இருந்தது  என்று அவர் ஞாயிற்றுக்கிழமை கூறினார்.

மேலாக்கா தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறையின் செய்தித் தொடர்பாளர் கூறுகையில், வனவிலங்கு மற்றும் தேசிய பூங்காத் துறையின் (பெர்ஹிலிடன்) விளையாட்டுப் பாதுகாவலர்களால் நண்பகல் வேளையில் தபீருக்கு மயக்கம் கொடுக்கப்பட்டது மற்றும் மலாக்கா உயிரியல் பூங்காவின் அதிகாரிகளும் உடனிருந்தனர்.

ஆசிய டாபிர் என்றும் அழைக்கப்படும் மலாயன் தபீர் (tapirus indicus) மலாய் தீபகற்பம் மற்றும் சுமத்ராவை பூர்வீகமாகக் கொண்ட இனமாகும்.

இது 2008 ஆம் ஆண்டு முதல் IUCN ரெட் லிஸ்டில் ஆபத்தானதாக பட்டியலிடப்பட்டுள்ளது. மொத்த  இனத் தொகையில் 2,500க்கும் குறைவான முதிர்ந்தவை உள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here