விஸ்மா ஜாக்கல் தீக்கான காரணத்தை சரிபார்க்க K9 யூனிட் பயன்படுத்தப்படும்

ஷா ஆலம்: சிலாங்கூர் தீயணைப்பு மற்றும் மீட்புத் துறையானது அதன் K9 நாய் கண்டறிதல் பிரிவை நாளை திரட்டி தடயவியல் பணிகளை மேற்கொள்ளவும், இன்று காலை 7வது பிரிவில் உள்ள விஸ்மா ஜாக்கலில் ஏற்பட்ட தீ விபத்துக்கான காரணத்தை கண்டறியவும் உள்ளது.

சிலாங்கூர் துறை இயக்குநர் நோரஸாம் காமிஸ் கூறுகையில், தீ விபத்து நடந்ததா என்பதைத் தீர்மானிக்கவும், சம்பவத்தில் தீ முடுக்கிகள் ஏதேனும் உள்ளதா என்பதைக் கண்டறியவும் பிரிவில் இருந்து இரண்டு நாய்கள் சம்பவ இடத்திற்கு அனுப்பப்படும்.

கே9 யூனிட் தீ முழுவதுமாக அணைக்கப்படும் போது மட்டுமே விசாரணைகளை நடத்தவும், தீக்கான காரணத்தை கண்டறியவும் பயன்படுத்தப்படும் என்று அவர் இன்று சம்பவ இடத்திற்கு அருகில் நடந்த செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

சம்பவம் குறித்த முழு அறிக்கையும் ஒரு மாதத்தில் தயாராகிவிடும் என எதிர்பார்க்கப்படுவதாக நோராஸாம் கூறினார். காலை 7.08 மணியளவில் ஏற்பட்ட தீ விபத்தில் ஐந்து மாடிகளைக் கொண்ட விஸ்மா ஜக்கேல் கட்டிடம் முற்றாக எரிந்துள்ளதாக அவர் கூறினார்.

தீயணைப்பு வீரர்களால் முதலில் தீயை கட்டுப்படுத்த முடிந்தது, ஆனால் இறுதியில் அது சேமிப்பு வசதியாக பயன்படுத்தப்பட்ட கட்டிடத்தின் மற்ற பகுதிக்கும் பரவியது என்று நோரசம் கூறினார். பிற்பகல் 3 மணியளவில் நாங்கள் தீயைக் கட்டுப்படுத்த முடிந்தது. மீதமுள்ள 10% தீயை அணைக்க முயற்சிகள் நடைபெற்று வருகின்றன.

ஒன்று அல்லது இரண்டு மணி நேரத்தில் தீ முற்றிலும் அணைக்கப்படும்  என்று அவர் கூறினார். தீயை அணைக்கும் பணியில் ஆறு நிலையங்களைச் சேர்ந்த 89 தீயணைப்பு வீரர்கள் ஈடுபட்டுள்ளதாக நோரசம் தெரிவித்தார்.

கோலாலம்பூர் மற்றும் மலாக்கா உட்பட வான்வழி ஏணி இயங்குதள வாகனங்களின் நான்கு அலகுகள், அத்துடன் ஐந்து 20,000 லிட்டர் கொள்ளளவு கொண்ட தண்ணீர் டேங்கர்களும் இந்த நடவடிக்கையில் பயன்படுத்தப்பட்டன என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

தீயை அணைக்கும் நடவடிக்கையில் காயமடைந்ததாக கூறப்படும் துணை தீயணைப்பு வீரரின் நிலை குறித்து கருத்து தெரிவித்த நோரசம், சூடான கற்களின் துண்டுகளால் தாக்கப்பட்டதில் தீயணைப்பு வீரருக்கு சிறு காயங்கள் மட்டுமே ஏற்பட்டதாக கூறினார். மேலும் பரிசோதனைக்காக அருகில் உள்ள மருத்துவமனைக்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here