புள்ளியை இழந்ததற்காக விளையாட்டாளரை கைப்பந்து (volleyball) பயிற்சியாளர் அறைந்ததால் சலசலப்பு

கைப்பந்து (volleyball) அணியின் பயிற்சியாளர் தனது வீரர் ஒருவரை அறைந்த வீடியோ சமூக வலைதளங்களில் வைரலாகி வருகிறது. டிசம்பர் 16, 2022 அன்று பெண்கள் பிரிவில் நடந்த 14 வயதுக்குட்பட்ட இளைஞர் வாலிபால் சாம்பியன்ஷிப் பி-14 2022 இன் போது இந்த சம்பவம் நடந்ததாக நம்பப்படுகிறது என்று சினார் ஹரியான் தெரிவித்தது.

மூன்றாவது இடத்திற்கான போட்டியில் ஜோகூரில் உள்ள ஒரு பள்ளியில் மலாக்கா அணி ஜோகூரை எதிர்கொண்டது. முகநூலில் நேரலையாக ஸ்ட்ரீம் செய்யப்பட்ட வீடியோவில், மலாக்கா பயிற்சியாளர் தனது இரண்டு வீரர்களை அணிக்கான புள்ளிகளை இழந்த பிறகு இடைவேளையின் போது அறைந்ததைக் காணலாம்.

உயர்கல்வி அமைச்சின் விளையாட்டுப் பிரிவின் மூத்த முதன்மை உதவிச் செயலாளர் டத்தோ டாக்டர் பெகன் ரம்லி சினார் ஹரியனிடம், பயிற்சியாளரின் நடவடிக்கைகள் அதீதமானது என்று கூறினார். குறிப்பாக பாடசாலை மட்ட விளையாட்டு நிகழ்வில் இது நடந்திருக்கக் கூடாத ஒன்று. சகாக்கள் முன்னிலையில் வீரர்களை உடல் ரீதியாக தண்டிப்பது அவர்கள் மீது மிகவும் எதிர்மறையான தாக்கத்தை ஏற்படுத்தும். இது எங்கள் கலாச்சாரம் அல்ல என்று அவர் மேற்கோள் காட்டினார்.

இதற்கிடையில், இளைஞர் மற்றும் விளையாட்டுத்துறை அமைச்சர் ஹன்னா யோஹ், ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜனவரி 1) ட்விட்டரில் ஒரு பதிவில், இது தவறு. (கல்வி அமைச்சர்) @FadhlinaSiddiq மற்றும் நாங்கள் இருவரும் இந்த சம்பவம் குறித்து மேலும் தகவல்களைப் பெறுகிறோம் என்று கூறினார். முன்னாள் இளைஞர் மற்றும் விளையாட்டு அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ அகமட் பைசல் அசுமுவும் ஞாயிற்றுக்கிழமை தொடர்ச்சியான ட்வீட்களில் இந்த சம்பவத்தை கவனித்தார்.

இந்த தவறான நடத்தைக்கு விளையாட்டிலோ அல்லது வாழ்க்கையிலோ இடமில்லை. விளையாட்டு வீரர்கள், பயிற்சியாளர்கள் மற்றும் நிர்வாகிகளிடையே பரஸ்பர மரியாதையை உறுதிப்படுத்த கல்வி, விழிப்புணர்வு மற்றும் பயனுள்ள மேற்பார்வை முக்கியம் என்று அவர் தனது ட்வீட்டில் கூறினார். மேலும், இதுபோன்ற பல சம்பவங்கள் பதிவாகி இருப்பதாகவும், தீவிரமாகக் கையாளப்படாவிட்டால், தொடரும் என்றும் அவர் கூறினார். மலேசியாவுக்கான பாதுகாப்பான விளையாட்டுச் சட்டத்தை உருவாக்குவதில் தொடர்ந்து பணியாற்றுமாறு அஹ்மத் பைசல் யோவை வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here