4 இலக்க தடைக்கு பிறகு, கெடா போலீசார் சட்டவிரோத சூதாட்டத்தை கட்டுப்படுத்த தயாராக உள்ளனர்

மாநிலத்தில் 4 இலக்க (4டி) விற்பனை நிலையங்கள் மூடப்பட்டதைத் தொடர்ந்து சட்டவிரோத ஆன்லைன் சூதாட்டம் அதிகரிக்கும் சாத்தியக்கூறுகளுக்கு கெடா போலீசார் தயாராக உள்ளனர்.

கெடா காவல்துறைத் தலைவர் வான் ஹசன் வான் அஹ்மட், PAS தலைமையிலான மாநிலத்தில் ஆன்லைன் சூதாட்டத்தை எவ்வாறு கட்டுப்படுத்துவது என்பது குறித்து தங்களுக்கு ஏற்கனவே திட்டங்கள் இருப்பதாகக் கூறினார். ஆபரேட்டர்கள் “எல்லாவற்றையும் வெளியேற்றுவோம்” என்று எச்சரித்தார்.

உண்மையில், இந்த ஆண்டு சட்டவிரோத சூதாட்ட ஆபரேட்டர்களை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான எங்கள் தயாரிப்பு குறித்து எனது அதிகாரிகளுடன் நான் தொடர்ச்சியான சந்திப்புகளை நடத்தியுள்ளேன் என்று அவர் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார்.

வான் ஹாசன் அவர்கள் மற்ற தொடர்புடைய அமலாக்க நிறுவனங்களுடன் இணைந்து எதிர்காலத்தில் தங்கள் நடவடிக்கைகளை தீவிரப்படுத்தப் போவதாகவும் கூறினார்.

ஜனவரி 1 முதல் இதுபோன்ற வளாகங்களின் உரிமங்களை புதுப்பிக்கக் கூடாது என்ற மாநில அரசின் முடிவைத் தொடர்ந்து கெடாவில் கேமிங் கடைகள் செயல்பட அனுமதிக்கப்படவில்லை.

நவம்பர் 14, 2021 அன்று சனுசி நோரின் நிர்வாகம், மாநிலம் முழுவதும் 4டி சூதாட்டக் கடைகளுக்குத் தடை விதித்தது, உள்ளூர் கவுன்சில்கள் தங்கள் வருடாந்திர வணிக உரிமங்களைப் புதுப்பிக்கக் கூடாது என்று உத்தரவிட்டது.

டிச. 31, 2022க்குப் பிறகு இந்த 4 இலக்க கடைகள் செயல்பட புத்ராஜெயாவிடம் அனுமதி பெற்றிருப்பதால் உரிமங்கள் புதுப்பிக்கப்படக் கூடாது என்பதற்காக சிறிது கால அவகாசம் அளிக்கப்பட்டது.

4 இலக்க  கடைகளின் உரிமத்தை புதுப்பிக்காத கெடாவின் முடிவை சட்டவிரோத கேமிங் ஆபரேட்டர்கள் பயன்படுத்திக் கொள்வார்கள் என்றும், இந்த சட்டவிரோத புக்கிகளைக் கண்டுபிடிப்பது கடினம் என்றும் குற்றவியல் நிபுணர் பி சுந்தரமூர்த்தி எச்சரித்திருந்தார்.

யுனிவர்சிட்டி செயின்ஸ் மலேசியாவைச் சேர்ந்த சுந்தரமூர்த்தி, இந்த புக்கிகள் மிகவும் கட்டமைக்கப்பட்டதாகவும் முறையான ஆன்லைன் கேசினோக்களைப் போன்ற தளங்களை இயக்குவதாகவும் கூறினார்.

மாநிலத்தில் சட்டவிரோத சூதாட்டத்தைத் தடுக்கும் முயற்சிகளின் ஒரு பகுதியாக, கெடா காவல்துறை கடந்த ஆண்டு 1,856 சோதனைகளை நடத்தியதாகவும், அதில் 1,075 வளாகங்கள் ஆன்லைன் சூதாட்டத்தில் ஈடுபட்டதாகவும் வான் ஹாசன் கூறினார்.

இந்த சோதனைகளில் இருந்து மொத்தம் 540 நபர்கள் நீதிமன்றத்திற்கு அழைத்துச் செல்லப்பட்டனர். மேலும் 319 சந்தேக நபர்கள் இன்னும் விசாரணையில் உள்ளனர். இதற்கிடையில், கைது செய்யப்பட்டவர்களிடமிருந்து சில RM146,663 ரொக்கம் கைப்பற்றப்பட்டது.

சட்டவிரோத லாட்டரிகளைப் பொறுத்தவரை, போலீசார் 782 இடங்களில் சோதனை நடத்தி RM87,710 பணத்தைக் கைப்பற்றியதாக அவர் கூறினார். மொத்தம் 567 பேர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது, 142 பேர் இன்னும் விசாரணையில் உள்ளனர்.

ஆன்லைன் சூதாட்டத்தில் ஈடுபட வேண்டாம் என்று பொதுமக்களை வலியுறுத்திய அவர், அவ்வாறு பிடிபட்டால் அவர்கள் மீது காவல்துறை கடும் நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று எச்சரித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here