அம்னோ AGMக்கு பிரதமரையும், அரசாங்கக் கட்சிகளையும் அழைக்கும் திட்டம் இல்லை என்கிறார் ஜாஹிட்

புத்ராஜெயா: பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிமையோ அல்லது மற்ற அரசாங்கக் கட்சிகளையோ அம்னோ ஆண்டுப் பொதுச் சபைக்கு அழைக்கும் திட்டம் அம்னோவிடம் இப்போதைக்கு இல்லை என்று அதன் தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி கூறுகிறார்.

வரவிருக்கும் பொதுச் சபைக்கு, முக்கிய உரை மற்றும் (அதிகாரப்பூர்வ துவக்கம்) ஆகியவற்றிற்கு இன்னும் ஐக்கிய அரசாங்கத்தில் உள்ள கட்சிகளை அழைக்கும் எண்ணம் எங்களுக்கு இல்லை என்று அவர் இன்று செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், ஜனவரி 11 முதல் 14 வரை ஒவ்வொரு கட்சியின் பொதுச் செயலாளர்களும் பொதுக்குழுவிற்கு அழைக்கப்படலாம் என்று அவர் கூறினார். ஜாஹிட் இரண்டு துணைப் பிரதமர்களில் ஒருவர் மற்றும் கிராமப்புற மற்றும் பிராந்திய வளர்ச்சி அமைச்சராகவும் உள்ளார்.

அரசாங்கம் பக்காத்தான் ஹராப்பான், பாரிசான் நேஷனல், கபுங்கன் பார்ட்டி சரவாக், கபுங்கன் ராக்யாட் சபா மற்றும் வாரிசன் ஆகியவற்றை உள்ளடக்கியது. கடந்த மாதம், பிகேஆர் துணைத் தலைவர் ரஃபிஸி ரம்லி, அம்னோ பொதுக்குழுவிற்கு அழைப்பு விடுக்கப்பட்டால் அதில் கலந்துகொள்வது குறித்து கட்சி கூட்டு முடிவெடுக்கும் என்றார்.

பிகேஆர் அழைக்கப்பட்டால் முதலில் “பார்ப்போம்” என்றார். அம்னோ தலைவர் பதவியில் இருந்து தன்னை அகற்றுவதற்கான சதித்திட்டம் பற்றிய வதந்திகளையும் ஜாஹிட் துடைத்தெறிந்தார், அது “லண்டன் நகர்வு” என்று அழைக்கப்படுகிறது. நான் அந்த வதந்திகளைப் பற்றி கேள்விப்பட்டேன், ஆனால் வதந்திகளின் அடிப்படையில் நான் முடிவுகளை எடுப்பதில்லை என்று அவர் கூறினார்.

இரண்டு அம்னோ துணைத் தலைவர்கள் கடந்த இரண்டு வாரங்களில் லண்டனில் “ஜாஹிட்டின் வீழ்ச்சியைத் திட்டமிடுவதற்காக” சந்தித்த தலைவர்கள் குழுவில் அங்கம் வகித்ததாக ஒரு பதிவர் குற்றம் சாட்டியிருந்தார். யாருடைய பெயர் குறிப்பிடப்படவில்லை என்றாலும், சில நெட்டிசன்கள் முன்னாள் பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் மற்றும் மஹ்திசீர் காலித் ஆகியோரை நோக்கி விரைவாக விரல் நீட்டினர்.

டிசம்பர் 22 மற்றும் ஜனவரி 3 க்கு இடையில் ஐக்கிய அரபு எமிரேட்ஸில் தனது குடும்பத்துடன் விடுமுறையில் இருந்ததாகக் கூறி, ஜாஹிட்டை பதவி நீக்கம் செய்வதற்கான எந்தவொரு சதியிலும் ஈடுபடவில்லை என்று இஸ்மாயில் மறுத்துள்ளார்.

ஆறு மாநிலங்களில் வரவிருக்கும் மாநிலத் தேர்தல்களில் BN மற்றும் PH இடையே கூட்டணி பற்றி இன்னும் விவாதிக்கப்படவில்லை என்றும் ஜாஹிட் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here