இடைநீக்கத்திற்கு எதிரான தாஜுதீனின் மேல்முறையீட்டை அம்னோ நிராகரித்தது

பாசீர் சலாக் முன்னாள் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் டத்தோஸ்ரீ தாஜுடின் அப்துல் ரஹ்மான் தனது 6 ஆண்டுகால இடைநீக்கத்திற்கு எதிரான மேல்முறையீட்டை அம்னோ உச்ச மன்றம் நிராகரித்துள்ளது. அம்னோ தகவல் தலைவர் இஷாம் ஜலீல், உச்ச மன்ற கூட்டத்திற்குப் பிறகு இது முடிவு செய்யப்பட்டதாகவும், ஆனால் வியாழன் (ஜன 5) அன்று பத்திரிகைகளுக்கு கூடுதல் விவரங்களை வெளியிடவில்லை என்றும் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு அக்டோபரில், தாஜுடின் ஆறு ஆண்டுகள் இடைநீக்கம் செய்யப்பட்டதை அம்னோ உச்ச மன்றம் உறுதி செய்தது. இந்தோனேசியாவுக்கான மலேசியத் தூதுவராகவும் இருந்த தாஜுதீன் ஜூலை மாதம் நீக்கப்பட்டார்.

அம்னோ உச்ச மன்றத்தில் இருந்து அவர் நீக்கப்பட்ட பிறகு, தாஜுடின் ஒரு செய்தியாளர் சந்திப்பை நடத்தி, அம்னோ தலைவர் டத்தோஸ்ரீ டாக்டர் அகமட் ஜாஹிட் ஹமிடி 2020 இல் பிகேஆர் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமை பிரதமராகும் முயற்சிக்கு ஆதரவளிக்க கட்சியின் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களை வழிநடத்துகிறார் என்று குற்றம் சாட்டினார்.

செப்டம்பர் 23 அன்று, தாஜுடின் 15ஆவது பொதுத் தேர்தலில் பாசீர் சலாக் நாடாளுமன்றத் தொகுதிக்கான தனது வேட்புமனுவை உறுதிப்படுத்தினார், கட்சித் தலைவர் அஹ்மட் ஜாஹிட்டின் உத்தியோகபூர்வ ஒப்புதலை முன்வைத்தார். பாசீர் சலாக் அம்னோ பிரிவின் பிரிக்கப்படாத ஆதரவு தனக்கு இருப்பதாக தாஜுடின் வலியுறுத்தினார். தாஜுதீன் மூன்று முறை பாசீர் சலாக் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருந்துள்ளார். கட்சி புதிய அரவு பிரிவு நிர்வாகியை நியமிக்கும் என்றும் இஷாம் கூறினார். கூடிய விரைவில் ஒருவரை நியமிப்போம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிமையோ அல்லது மற்ற அரசாங்கக் கட்சிகளையோ அடுத்த வாரம் அம்னோ பொதுச் சபைக்கு அழைப்பது பற்றி அம்னோ உச்ச மன்றம் விவாதித்ததா என்று கேட்டபோது, அந்தக் கூட்டத்தில் அது பற்றி விவாதிக்கவில்லை என்றார். இதற்கிடையில், அம்னோ பொதுச்செயலாளர் டத்தோஸ்ரீ அகமட் மஸ்லான், ட்விட்டர் பதிவில், ஜனவரி 11 முதல் 14 வரை கட்சியின் பொதுப் பேரவைக்கான நிகழ்ச்சி நிரலின் விவரங்களை உச்ச மன்றம் இறுதி செய்துள்ளது என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here