உச்ச மன்ற கூட்டத்தில் முதல் 2 அம்னோ பதவிகளுக்கான போட்டி குறித்து பேசப்படவில்லை

 அம்னோவில் முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கான போட்டி நேற்றிரவு நடைபெற்ற உச்ச மன்ற கூட்டத்தில் விவாதிக்கப்படவில்லை என்று அக்கட்சியின் தகவல் தலைவர் இஷாம் ஜலீல் தெரிவித்தார். வரவிருக்கும் அம்னோவின் பொதுக்குழு குறித்து கூட்டத்தில் கவனம் செலுத்தப்பட்டதாக அவர் கூறினார்.

15ஆவது பொதுத் தேர்தலுக்குப் பிறகு இது முதல் கூட்டமாகும். எனவே விவாதம் அதைச் சுற்றியே (பொதுச் சபை) சுழன்றது என்று அவர் கூறினார். கட்சித் தேர்தலில் தலைவர் மற்றும் துணைத் தலைவர் பதவிக்கு போட்டியிட வேண்டுமா என்று உச்ச கவுன்சில் விவாதித்ததா என்று கேட்டபோது.

டிசம்பர் 26 அன்று, அம்னோ பொதுச்செயலாளர் அஹ்மட் மஸ்லான், இந்த விஷயத்தில் கட்சி இன்னும் முடிவெடுக்கவில்லை. ஆனால் பொதுச் சபைக்கு முன்னதாக ஜனவரி 12 அன்று ஒரு சிறப்புக் கூட்டத்தில் இது தீர்க்கப்படலாம் என்று கூறினார்.

முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கான போட்டி நடத்தப்பட வேண்டுமா என்பதில் அம்னோ பிளவுபட்டுள்ளது. சிலர் இது கட்சியை பிளவுபடுத்தும் அபாயம் இருப்பதாகக் கூறுகின்றனர். மேலும் சிலர் ஜனாதிபதி அஹ்மட் ஜாஹிட் ஹமிடி மற்றும் அவரது துணை முகமட் ஹசான் ஆகியோர் தங்களுக்கு ஆதரவு இருப்பதை நிரூபிக்க அனுமதிக்கும் என்று வாதிடுகின்றனர்.

சவால் விடுக்கப்பட்டால் தனது பதவியை பாதுகாப்பேன் என்று நம்பிக்கையுடன் இருப்பதாக நேற்று கூறிய ஜாஹிட், இரண்டு பதவிகளுக்கும் போட்டியிட வேண்டுமா என்பதை பிரதிநிதிகளிடம் விட்டுவிடுவதாக முன்பு கூறியிருந்தார்.

ஒரு ஜனநாயகவாதி என்ற முறையில், அம்னோ எந்த வகையான ஜனநாயக முறையை கடைப்பிடிக்க வேண்டும் என்பது குறித்து பிரதிநிதிகள் கருத்து தெரிவிக்க வேண்டும் என்று தான் கருதுவதாக அவர் கூறினார்.

அம்னோ பொதுத் தேர்தலில் 26 இடங்களை மட்டுமே கைப்பற்றி அதன் மோசமான செயல்திறனைப் பதிவுசெய்து கிட்டத்தட்ட இரண்டு மாதங்களுக்குப் பிறகு நான்கு நாள் அம்னோ AGM வருகிறது. அம்னோவில் அங்கம் வகிக்கும் பாரிசான் நேஷனல் 30 இடங்களை மட்டுமே வென்றது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here