காஜாங் மருத்துவமனையில் கூட்ட நெரிசலை தீர்க்குமாறு, சுகாதார அமைச்சகத்திற்கு மஸ்லீ மாலிக் வலியுறுத்தல்

முன்னாள் கல்வி அமைச்சர் மஸ்லீ மாலிக், காஜாங் மருத்துவமனையில் உள்ள நெரிசல் பிரச்னைக்கு தீர்வு காணுமாறு சுகாதார அமைச்சகத்திடம் கோரிக்கை விடுத்துள்ளார். டுவிட்டர் பதிவில், சாதாரண வார்டில் படுக்கைகள் இல்லாததால் நோயாளிகள் அவசர சிகிச்சை பிரிவில் வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

விசேஷ தேவையுடைய ஆசிரியை ஹஸ்மாதி ஹம்தானைப் பார்வையிட்டதன் பின்னர் அவர் இதனைக் குறிப்பிட்டார். காஜாங் மருத்துவமனையில் நோயாளிகளுக்கு போதுமான படுக்கைகள் இல்லாததால் நேற்று காலை 7 மணி முதல் அவர் அவசர சிகிச்சை பிரிவில் வைக்கப்பட்டுள்ளார். அவருடன் 20 நோயாளிகளும் சாதாரண வார்டில் படுக்கைகளுக்காகக் காத்திருக்கிறார்கள்.

காஜாங் மற்றும் அதைச் சுற்றியுள்ள மக்களுக்கு காஜாங் மருத்துவமனையின் நிலைமையை மேம்படுத்த சுகாதார அமைச்சகம் ஏதாவது செய்யும் என்று நம்புகிறேன். மஸ்லீ தனது டுவீட்டில் சுகாதார அமைச்சகத்தையும், பிரதமர் அன்வார் இப்ராகிமையும் குறியிட்டார்.

கடந்த ஆண்டு டிசம்பரில், சுகாதார அமைச்சர் டாக்டர் ஜாலிஹா முஸ்தபா, நாடு முழுவதும் உள்ள மருத்துவமனைகளில் ஏற்படும் நெரிசலை தீர்க்க அமைச்சகம் திட்டங்களை வகுத்து வருவதாகக் கூறினார். ஜூன் 24, 2019 அன்று வெளியிடப்பட்ட 2018 ஆம் ஆண்டுக்கான ஆடிட்டர் ஜெனரலின் அறிக்கையிலும் கூட்ட நெரிசல் பிரச்சினை பதிவாகியுள்ளதாக அவர் கூறினார்.

போதிய ஒதுக்கீடுகள் இல்லாமை, சுகாதாரப் பணியாளர்கள் பற்றாக்குறை மற்றும் நோயாளிகளின் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்வதற்கான வசதிகள் இல்லாமை உள்ளிட்ட நெரிசலுக்கு பங்களிக்கும் காரணங்களை இது கண்டறிந்துள்ளது.

இப்பிரச்சினையானது அவசர சிகிச்சை மற்றும் அதிர்ச்சித் திணைக்களங்கள் மட்டுமன்றி வெளிநோயாளர் சிகிச்சை நிலையங்கள், உள்நோயாளிகள் பிரிவுகள் மற்றும் சுகாதார கிளினிக்குகளும் எதிர்கொண்டன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here