2022 இல் 115,000 ரிங்கிட் மதிப்புள்ள பறிமுதல்களுடன் 10,894 குற்றங்களை KPDN பதிவு செய்துள்ளது

உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சகம் (KPDN) கடந்த ஆண்டு முழுவதும் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட மற்றும் மானியம் வழங்கப்பட்ட பொருட்களை மீறிய 10,894 வழக்குகளில் RM115 மில்லியன் மதிப்புள்ள பொருட்களைக் கைப்பற்றியது.

வணிகர்கள் வாடிக்கையாளர்களை ஏமாற்றுவது மற்றும் முட்டையின் விலைக் குறியை மாற்றுவது உள்ளிட்டவை இதில் அடங்கும் என்று துணை அமைச்சர் புஜியா சலே கூறினார். வியாபாரிகள் அதிக விலைக்கு முட்டைகளை விற்ற நிகழ்வுகளும் உள்ளன. உதாரணமாக, கிரேடு B முட்டைகள், அதிக தரங்களாகக் குறிக்கப்படுகின்றன. இது குற்றமாகும், அவர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கலாம்.

அத்தகைய சந்தர்ப்பங்களில், விலை நிர்ணயம் செய்ததில் பிழை ஏற்பட்டதற்காக நாங்கள் பொருட்களை பறிமுதல் செய்வோம் என்று அவர் இன்று இங்குள்ள ஜெலாவத்தில் உள்ள ஒரு பல்பொருள் அங்காடியில் உணவுப் பொருட்களின் விநியோகத்தை ஆய்வு செய்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

பாக்கெட் சமையல் எண்ணெய், மாவு, பெட்ரோல் மற்றும் டீசல் விநியோகம் தொடர்பான பிற குற்றங்கள் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளன. குறிப்பாக பண்டிகை காலங்களில் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட மற்றும் மானியம் வழங்கப்படும் பொருட்களின் மீதான குற்றங்களை எதிர்த்துப் போராட Ops Bersepadu தொடர்ந்து மேற்கொள்ளப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

டிசம்பர் 17, 2022 இல் Ops Terjah செயல்படுத்தப்பட்டதில், அமலாக்கக் குழு இதுவரை 12,293 வளாகங்களை ஆய்வு செய்துள்ளது மற்றும் 9,961 கட்டுப்படுத்தப்பட்ட மற்றும் மானியம் வழங்கப்படும் பொருட்களின் போதுமான விநியோகங்களைக் கண்டறிந்துள்ளது.

மொத்தம், 9,961 வளாகங்களில் போதுமான பொருட்கள் இருப்பது கண்டறியப்பட்டது. 2,118 பொருட்கள் குறைக்கப்பட்டன மற்றும் 214 கடைகளில் மட்டுமே பொருட்கள் இல்லை  என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், பினாங்கில், மாநிலத்தில் முட்டை வழங்கல் இன்னும் போதுமானதாக உள்ளது, இருப்பினும் சில விற்பனை நிலையங்கள் தற்போது 50 முதல் 60% மட்டுமே பெறுகின்றன.

மாநில KPDN இயக்குனர் எஸ்.ஜெகன் கூறியதாவது: சோதனை மற்றும் கண்காணிப்பு அடிப்படையில், மொத்த விற்பனை அளவில் பல்வேறு விநியோக ஏற்பாடுகளில் சிக்கியதால், முட்டைகள் போதிய சப்ளையில் சிக்கவில்லை என அமலாக்கக் குழு கண்டறிந்துள்ளது.

சில்லறை விற்பனை அளவில் முட்டை சப்ளை போதுமானது. எவ்வாறாயினும், எங்கள் ஆய்வின் அடிப்படையில், மொத்த விற்பனையாளர்களிடம் போதுமான சப்ளை இருப்பதைக் கண்டறிந்தோம். ஆனால் அவர்கள் அனைத்தையும் அனுப்ப அனுமதிக்கப்படவில்லை. அவர்கள் விநியோகத்தை ஒழுங்குபடுத்துகிறார்கள் என்று அவர் இது குறித்து கருத்து கேட்டபோது கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here