அமிருடின்: ஜனவரி இறுதிக்குள் BN உடன் எவ்வாறு ஒத்துழைப்பது என்பதை சிலாங்கூர் பக்காத்தான் முடிவு செய்யும்

 ஷா ஆலம்: சிலாங்கூர் பக்காத்தான் ஹராப்பான் ஜனவரி இறுதிக்குள் பாரிசான் நேஷனலுடன் எந்த வகையான அரசியல் ஒத்துழைப்பைக் கொண்டிருக்க வேண்டும் என்பதை முடிவு செய்யும்.

சிலாங்கூர் பக்காத்தான் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ அமிருடின் ஷாரி, மாநிலத்தில் பக்காத்தானுக்கும் பாரிசானுக்கும் இடையிலான ஒத்துழைப்பின் தன்மையை முதலில் அடையாளம் காண வேண்டும் என்றார்.

பிகேஆர் துணைத் தலைவரான சிலாங்கூர் மந்திரி பெசார், ஒத்துழைப்பு தொடர்பான விஷயங்கள் ஏற்கனவே அவரது கட்சியால் விவாதிக்கப்பட்டு முடிவு செய்யப்பட்டதாகக் கூறினார். மாநில பக்காத்தான் உடனான பிரச்சினையை தீர்த்து வைப்பது இப்போது தன்னிடம் உள்ளது என்றார்.

அடிப்படையில், எந்த எதிர்ப்பும் (மாநில பக்காத்தானில் இருந்து) இருக்காது என்று எனக்குத் தெரியும். ஆனால் நாம் முதலில் (ஒத்துழைப்பின்) சூத்திரத்தைப் பார்க்க வேண்டும்  என்று அமிருதீன் கூறினார். இது முடிவடைந்தவுடன், மாநிலம் வரவிருக்கும் மாநில தேர்தலுக்கு தயாராகும் என்று அவர் கூறினார்.

சிலாங்கூர், பினாங்கு, நெக்ரி செம்பிலான், கிளந்தான் மற்றும் தெரெங்கானு ஆகிய மாநிலங்களுக்கான தேர்தல்கள் இந்த ஆண்டு மே மாதத்தில் நடைபெறும் என வட்டாரங்கள் தெரிவிக்கின்றன.

அமிருதீன், இதுவரை ஒத்துழைப்பைப் பற்றி மிகவும் நேர்மறையான விவாதங்களை மேற்கொண்டதாகக் கூறினார். மேலும் மாநிலத்தில் சாத்தியமான ஒத்துழைப்பு மத்திய அரசின் உணர்வுகளைப் பிரதிபலிக்கும் என்று நம்புவதாகவும் கூறினார்.

புதன்கிழமை (ஜனவரி 11) நடைபெற்ற மாநில நிர்வாக கூட்டத்தில் இந்த விஷயத்தைப் பற்றி விவாதித்த பிறகு, இந்த வாரம் அல்லது அடுத்த வாரம் ஒத்துழைப்பை முறையாக அறிவிப்பேன் என்றும் அமிருதீன் கூறினார்.

மாநில அரசின் ஊழியர்களுக்கான மாதாந்திர கூட்டத்தில் கலந்து கொண்ட பிறகு செவ்வாய்க்கிழமை (ஜனவரி 10) செய்தியாளர்களிடம் அமிருதீன் கூறுகையில், சில முடிவுகளை எடுக்க இன்று நடைபெறும் எக்ஸ்கோ கூட்டத்தில் சில விஷயங்களை (ஒத்துழைப்பு பற்றி) முன்னிலைப்படுத்துவேன்.

அமிருதீன் தனது புத்தாண்டு வாழ்த்துச் செய்தியை வழங்கிய இந்நிகழ்வில், திணைக்களத் தலைவர்கள், கிராமத் தலைவர்கள், தெரிவு செய்யப்பட்ட பிரதிநிதிகள் மற்றும் சமூகத் தலைவர்கள் கலந்துகொண்டனர்.

மற்றொரு விஷயத்தில், சமீபத்திய பொதுத் தேர்தலில் பெரிகாத்தான் நேஷனலிடம் பக்காத்தான் தோற்றுப் போன மூன்று நாடாளுமன்றத் தொகுதிகளின் கீழ் உள்ள மாநில சட்டமன்றத் தொகுதிகளில் போட்டியிட சரியான ஏற்பாடுகள் தொடங்கப்படும் என்று அமிருதின் கூறினார்.

நாடாளுமன்றத் தொகுதிகளின் சில பகுதிகளின் முடிவுகள் தேர்தல் தகவல் மற்றும் உணர்வுகளின் அடிப்படையில் அமைந்திருக்க வேண்டும் என்று அமிருதீன் கணக்கிட்டார்.

ஆனால் மாநில உணர்வுகள் சற்று வித்தியாசமானது என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். இப்போது (தொகுதிகளுக்கு) விளக்குவதற்கு எங்களுக்கு நேரம் கிடைத்துள்ளது, மேலும் தேர்தலை எதிர்கொள்வதற்கான சூத்திரத்தை விரைவுபடுத்த வேண்டும் என்று அமிருதீன் கூறினார்.

பிகேஆரின் கோல லங்காட், உலு சிலாங்கூர் மற்றும் கபார் இடங்களை பெரிகாத்தான் பாஸிடம் பக்காத்தான் இழந்தது.

2018 இல் வெற்றி பெற்ற பிகேஆர் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் முறையே டத்தோ டாக்டர் சேவியர் ஜெயக்குமார், ஜூன் லியோ மற்றும் டத்தோ அப்துல்லா சானி அப்துல் ஹமிட். டாக்டர் சேவியர், பிகேஆரை விட்டு வெளியேறி, பார்ட்டி பங்சா மலேசியாவில் (பிபிஎம்) சேருவதற்கு முன்பு சிறிது காலம் பெரிகாத்தான் நேஷனல் நட்பு சுதந்திரமாக இருந்தார்.

சமீபத்திய பொதுத் தேர்தலில், அப்துல்லா சானி தனது இடத்தைப் பாதுகாத்தார், அதே நேரத்தில் டாக்டர் என். சத்திய பிரகாஷ் லியோவுக்குப் பதிலாக மணிவண்ணன் கோல  லங்காட்டில் போட்டியிட்டார்.

உலு சிலாங்கூரில் பாஸ் வேட்பாளர் ஹஸ்னிசான் ஹருன், கோலா லங்காட்டில் டத்தோ டாக்டர் அஹ்மத் யூனுஸ் ஹைரி மற்றும் காப்பாரில் டாக்டர் ஹலிமா அலி ஆகியோர் மூவரும் தோற்கடிக்கப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here