என்னை மன்னித்து மீண்டும் கட்சியில் இணைத்து கொள்வீர்; தியான் சுவா அன்வாரிடம் முறையிட்டார்

பதவி நீக்கம் செய்யப்பட்ட முன்னாள் பிகேஆர் துணைத் தலைவர் தியான் சுவா, கட்சி விதிகளை மீறியதற்காக கட்சித் தலைவர் அன்வார் இப்ராஹிம் தன்னை மன்னித்து மீண்டும் கட்சியில் சேர்த்துக் கொள்வார் என்று நம்புவதாக கூறுகிறார்.

கடந்த நவம்பரில் நடைபெற்ற பொதுத் தேர்தலில் (GE15) பிகேஆர் வேட்பாளருக்கு எதிராக அவர் சுயேட்சையாக நின்றதால் அவர் கட்சி பதவியில் இருந்து நீக்கப்பட்டார்.

இந்த முடிவை எதிர்த்து மேல்முறையீடு செய்ய அவருக்கு 14 நாட்கள் அவகாசம் அளிக்கப்பட்டுள்ளது, ஆனால் முன்னாள் இரண்டு முறை முன்னாள் பத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக தீவிர அன்வார் ஆதரவாளர், தன்னிடம் தற்காப்பு வாதம் ஏதுமில்லை என்று ஒப்புக்கொண்டார்.

நான் சுயேச்சையாகப் போட்டியிட்டேன். இது கட்சியின் ஒழுங்கு விதிகளை மீறியது என்று அவர் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார். “அவர் என்னை மன்னிப்பாரா இல்லையா என்பது தலைவரின் முடிவு. அன்வார் என்னை மன்னிக்க அவரது தலைமைத்துவ  அதிகாரத்தை பயன்படுத்த முடியும். “பிரச்சினை மன்னிப்பு, தண்டனை அல்ல.”

தியான் சுவா பிகேஆரின் பி பிரபாகரன் மற்றும் பத்து தொகுதியில் போட்டியிடும் மற்ற எட்டு வேட்பாளர்களுடன் மோதி, 4,603 வாக்குகள் மட்டுமே பெற்று வைப்பு தொகையை இழந்தார்.

ஜனவரி 7 அன்று, PKR இன் மத்திய தலைமைக் குழு அவரையும் மற்ற நான்கு உறுப்பினர்களையும் GE15 மற்றும் 2021 இல் சரவாக் மாநிலத் தேர்தலில் கட்சியின் அனுமதியின்றி போட்டியிட்டதற்காக பதவி நீக்கம் செய்தது. தியான் சுவா தனது உறுப்பினர் அந்தஸ்து குறித்த அதிகாரப்பூர்வ கடிதத்தை இன்னும் பெறவில்லை என்றும் அதுவரை தனது அதிகாரப்பூர்வ முறையீட்டை நிறுத்தி வைப்பதாகவும் கூறினார்.

பிகேஆர் ஒழுக்காற்றுக் குழுத் தலைவர் டான் யீ கியூவிடம் இருந்து “கடிதம் வரவேண்டும்” என்றார். பிகேஆர் பொதுச்செயலாளர் சைபுதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில் கையெழுத்திடும் வரை காத்திருக்க வேண்டியிருந்ததால் கடிதம் தாமதமாகியதாக டான் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here