சிலாங்கூர் மாநில தேர்தல்களில் PH-BN வெற்றிபெற முடியும் என்கிறார் ரஃபிஸி

ஷா ஆலம்: பக்காத்தான் ஹராப்பான் (PH) மற்றும் பாரிசான் நேஷனல் (BN) கூட்டணி இந்த ஆண்டு இறுதியில் மாநிலத் தேர்தல்கள் நடைபெறும் போது சிலாங்கூர் மாநில சட்டமன்றத் தொகுதிகளில் 53 இடங்களில் வெற்றி பெறும் என்று பிகேஆர் துணைத் தலைவர் ரஃபிஸி ரம்லி கூறுகிறார்.

 நவம்பர் பொதுத் தேர்தல் (GE15) முடிவுகளின் ஆரம்ப ஆய்வின் அடிப்படையில் இந்த கணிப்பு PH ஆனது 40 மாநில இடங்களில் முன்னிலை பெற்றுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

GE15 இன் (ஆரம்பகால) கண்டுபிடிப்புகளின் அடிப்படையில், PH ஆனது 40 இடங்களை கைப்பற்றும். ஆனால் PH மற்றும் BN அணிகள் இணைந்து இந்த கட்சிகளிடையே ஸ்திரத்தன்மை இருந்தால் 56 மாநிலங்களில் 53 இடங்களில் நாம் வெற்றி பெறலாம்.

இருப்பினும், கூட்டாட்சி மற்றும் சிலாங்கூர் மட்டங்களில் பல திட்டங்கள் மற்றும் சிக்கல்களை செயல்படுத்துவதைத் தவிர, அடுத்த ஆறு மாதங்களில் மக்களின் உணர்வுகளையும் ‘transferability of vote’ பிரச்சினையையும் நாம் பார்க்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

இன்று சிலாங்கூர் பிகேஆர் தேர்தல் மாநாட்டிற்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அவர், மாநிலத் தேர்தல்களில் ஒத்துழைப்பு தொடர்பாக BN உடன் PH இன்னும் பேச்சுவார்த்தை நடத்தவில்லை என்றார்.

பிகேஆர் தேசிய தேர்தல் இயக்குநராகவும் இருக்கும் ரஃபிஸி அம்னோவின் உள் பிரச்சினைகள், இந்த ஆண்டின் மத்தியில் ஒன்றாக நடத்தப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படும் ஆறு மாநில தேர்தல்களுக்கான PH இன் தயாரிப்புகளை பாதிக்காது என்றார்.

PH மூன்று மாநிலங்களை (சிலாங்கூர், நெகிரி செம்பிலான் மற்றும் பினாங்கு) தக்கவைத்து, கெடாவில் பாரம்பரிய இடங்களில் வெற்றி பெறும் நோக்கத்துடன் அதன் பணிகளை தொடரும் என்று அவர் கூறினார்.

சிலாங்கூர், நெகிரி செம்பிலான் மற்றும் பினாங்கில் PH ஆட்சியில் உள்ளது. அதே நேரத்தில் PAS கெடா, தெரெங்கானு மற்றும் கிளந்தானை கட்டுப்படுத்துகிறது. ஆறு மாநில சட்டசபைகளுக்கும் இந்த ஆண்டு புதிதாக தேர்தல் நடத்த வேண்டும்.

இந்த மாத இறுதியில் சீனப் புத்தாண்டு கொண்டாட்டங்களுக்குப் பிறகு பிகேஆர் ஆறு மாநிலங்களில் தனது தேர்தல் பணிகளைத் தொடங்கும் என்று ரஃபிஸி கூறினார். மற்றொரு விஷயத்தில், வரவிருக்கும் மாநிலத் தேர்தல்களில் பிரச்சாரத்தின் போது இனப் பிரச்சனைகள் எழுப்பப்பட்டால் தேர்தல் ஆணையத்திடம் கட்சி எதிர்ப்பு தெரிவிக்கும் என்று ரஃபிஸி கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here