வைரலான azan வீடியோ கிளிப் மலேசியாவை சேர்ந்தது அல்ல என MCMC தெரிவித்துள்ளது

சமய சடங்கில் ஒருவர் azan (இஸ்லாமிய தொழுகைக்கான அழைப்பு) செய்வதைக் காட்டும் இரண்டரை நிமிட வைரலான வீடியோ மலேசியாவைச் சேர்ந்தது அல்ல என்பதை மலேசிய தகவல் தொடர்பு மற்றும் பல்லூடக ஆணையம் (MCMC) உறுதி செய்துள்ளது.

இந்த வீடியோ வெளிநாட்டில் இருந்து உருவானது என்றும், அது மலேசியாவில் நடந்தது போல் மீண்டும் ஒளிபரப்பப்பட்டது என்றும் நடத்தப்பட்ட சோதனையில் கண்டறியப்பட்டதாக எம்சிஎம்சி தெரிவித்துள்ளது.

அத்தகைய வீடியோக்கள் அச்சுறுத்தும் உள்ளடக்கமாக காணப்படுகின்றன. மேலும் இந்த நாட்டில் பல்வேறு இனங்கள் மற்றும் மதங்களைச் சேர்ந்த சமூகங்களுக்கு இடையே அமைதியின்மையை உருவாக்கலாம்  என்று MCMC ஞாயிற்றுக்கிழமை (ஜனவரி 15) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

இது சம்பந்தமாக, MCMC கூறப்பட்ட கிளிப்பைப் பகிர வேண்டாம் என்று பொதுமக்களை வலியுறுத்தியது. ஏனெனில் இது ஒரு தவறான சூழலை சித்தரிக்கும் மற்றும் பொறுப்பற்ற நபர்கள் அல்லது கட்சிகளால் மலேசியாவில் உள்ள மதங்களுக்கு இடையேயான சமூகங்களைத் தூண்டுவதற்குப் பயன்படுத்தப்படலாம் என்று அஞ்சப்படுகிறது.

ஊகமான மற்றும் ஆத்திரமூட்டும் வசனங்களைச் சேர்க்க வேண்டாம். ஆனால் அவற்றை அடுத்த நடவடிக்கைக்காக அதிகாரிகளுக்கு அனுப்பவும் அல்லது புகாரளிக்கவும் MCMC பொதுமக்களைக் கேட்டுக் கொண்டது.

நாட்டின் நல்லிணக்கத்திற்காக, எப்போதும் விழிப்புடன் இருக்கவும், சமய உணர்வுகளைத் தொடக்கூடிய எந்தவொரு உள்ளடக்கத்தையும் பதிவேற்றுவதைத் தவிர்க்கவும் பொதுமக்களும் நினைவூட்டப்படுகிறார்கள் என்று MCMC தெரிவித்துள்ளது.

நல்லிணக்கம், வெறுப்பு மற்றும் தப்பெண்ணத்தை ஏற்படுத்தும் நோக்கத்துடன் ஆத்திரமூட்டும் உள்ளடக்கத்தைப் பரப்புவது தண்டனைச் சட்டத்தின் (சட்டம் 574) கீழ் ஒரு குற்றமாகும். இது குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால் அபராதம் அல்லது சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் விதிக்கப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here