அன்வார் மற்றொரு சுற்று EPF திரும்பப் பெற அனுமதிக்க வேண்டும்

மற்றொரு EPF வழி RM30,000 வரை சிறப்புத் திரும்பப் பெறுவது குறித்து பரிசீலிக்குமாறு பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிமிடம் ஒரு குறிப்பாணையை சமர்ப்பித்துள்ளது. அன்வாரின் அரசியல் செயலாளர் அஸ்மான் அபிதீனிடம், Pertubuhan Aktivis Rakyat Malaysia (ProRakyat) தலைவர் கைருல் அனுவார் ஓத்மான் அவர்களிடம் இந்த குறிப்பாணை சமர்ப்பிக்கப்பட்டது.

கோவிட் -19 தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு குறுகிய கால தீர்வாக முன்கூட்டியே திரும்பப் பெறுவது அவசியம் என்று அவர் கூறினார். பல EPF பங்களிப்பாளர்களுக்கு வங்கிக் கடன்கள் நிலுவையில் உள்ளன. அவை தீர்க்கப்பட வேண்டும். அதே நேரத்தில் புதிய வேலைகளைப் பெற்றவர்கள் அல்லது தொற்றுநோய்களின் போது வேலையை இழந்த பிறகு சிறு வணிகங்களில் ஈடுபடுபவர்களுக்கு அவசரமாக சில பணம் தேவைப்படுகிறது.

கடன்களுக்கு விண்ணப்பிப்பது இந்த நேரத்தில் சிறந்த தீர்வு அல்ல என்று அவர் ஒரு செய்தி அறிக்கையில் கூறினார். சிறப்பு EPF திரும்பப் பெறுதல் கடந்த காலங்களில் பொருளாதார மீட்பு செயல்முறைக்கு உதவுவதாக நிரூபிக்கப்பட்டுள்ளது, ஏனெனில் அத்தியாவசிய பொருட்களின் சில்லறை கொள்முதல், நிலுவையில் உள்ள பில்களை செலுத்துதல் மற்றும் பள்ளி செல்லும் குழந்தைகளுக்கு ஏற்படும் செலவுகள் மற்றும் கடன்கள் ஆகியவற்றிலிருந்து பணப்புழக்கம் இருக்கும்.

அன்வாரின் ஒற்றுமை அரசாங்கத்தை சமீபத்தில் மற்றொரு முறை EPF திரும்பப் பெற அனுமதிப்பது குறித்து பரிசீலிக்குமாறு பல குழுக்களில் ProRakyat உள்ளது. தொற்றுநோய்களின் போது மூன்று சிறப்பு திரும்பப் பெறும் திட்டங்கள் அனுமதிக்கப்பட்ட பின்னர், இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப்பின் முந்தைய அரசாங்கமும் ஒரு புதிய திரும்பப் பெறும் சுற்றுக்கு ஒப்புதல் அளிக்க அழுத்தம் கொடுக்கப்பட்டது. இதன் விளைவாக மொத்தம் RM101 பில்லியன் பங்களிப்பாளர்களால் எடுக்கப்பட்டது.

இருப்பினும், அப்போதைய நிதியமைச்சர் தெங்கு ஜஃப்ருல் அஜீஸ், திரும்பப் பெறுவதற்கான கோரிக்கைகளை எதிர்த்தார். ஓய்வூதிய நிதியிலிருந்து மற்றொரு சுற்று திரும்பப் பெற பங்களிப்பாளர்களை அரசாங்கம் அனுமதித்தால், EPF அதன் முதலீட்டு சொத்துக்களை வெளிநாடுகளில் விற்க வேண்டியிருக்கும் என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here