இனி வெற்று திட்ட அறிவிப்புகள் இல்லை என்கிறார் அன்வார்

மாநில திட்டங்களைப் பற்றிய வெற்று அறிவிப்புகள் வேண்டாம் – என்று பிரதமர் அன்வார் இப்ராஹிம் இன்று மாநில அரசுகளுக்கு விடுத்த செய்தியில் கூறினார். முதலில் ஆய்வு செய்யாமல் தான் செல்லும் மாநிலங்களுக்கு எந்த புதிய திட்டங்களையும் அறிவிக்க மாட்டோம் என்றார்.

புதிய திட்டங்களை அறிவிப்பது எனது வழக்கம் அல்ல. ஒரு திட்டத்தை அறிவிக்க வேண்டும் என்றால், கூட்டாட்சி-நிறுவன அளவில் ஒப்புதல் இருக்க வேண்டும். இல்லையெனில், திட்டம் விளம்பரப்படுத்தப்படும் ஆனால் எதுவும் நடக்காது என்று அவர் கனகரில் கூறினார்.

உதாரணமாக, பெர்லிஸில் அறிவிக்கப்பட்ட எத்தனை நூற்றுக்கணக்கான திட்டங்கள் இன்னும் செயல்படுத்தப்படவில்லை. குறிப்பாக பொதுத் தேர்தலுக்கு முன் அறிவிக்கப்பட்டவை?

நான் அந்த நடைமுறையை தொடர விரும்பவில்லை. நாங்கள் ஒரு இறுதி முடிவை எடுத்திருந்தால், அதை நாங்கள் (அறிவிப்போம்) என்று பெர்லிஸ் அரசு ஊழியர்களிடம் பேசும் போது அவர் கூறியதாக பெர்னாமா தெரிவித்துள்ளது.

ஒவ்வொரு திட்டமும் வெளிப்படையாகவும், சுமூகமாகவும் செயல்படுத்தப்படும் வகையில், அறிவிப்பதற்கு முன், சம்பந்தப்பட்ட நிறுவனங்களால் ஆய்வு செய்யப்பட்டு ஒப்புதல் பெறப்பட வேண்டும் என்றார்.

NCER திட்டங்களை ஆய்வு செய்வதற்காக 2023ஆம் ஆண்டுக்கான பட்ஜெட் பிப்ரவரி 24ஆம் தேதி தாக்கல் செய்யப்பட்ட பிறகு, வடமாநிலங்களுக்கான பொருளாதாரப் பகுதியின் கூட்டம் நடைபெறும் என்று அன்வார் கூறினார்.

இருப்பினும், மாநிலத்தின் பொருளாதாரத்தை வலுப்படுத்த தொடர்ந்து உதவுவதாக பெர்லிஸ் மாநில அரசுக்கு அவர் உறுதியளித்தார். மாநில அரசாங்கம் PAS தலைமையில் பெரிகாத்தான் நேஷனலின் கீழ் உள்ளது. இது அன்வாரால் உருவாக்கப்பட்ட அரசாங்கத்திற்கு மக்களவையில் எதிர்ப்பை உருவாக்குகிறது.

அவர் கூறினார்: “பெர்லிஸ், மாநில அரசு மற்றும் பெர்லிஸ் மக்களுக்கு (இந்த உதவி) பெர்லிஸின் வழிகாட்டிக்கு நான் உறுதியளிக்கிறேன். ஏனென்றால் பெர்லிஸ் பொருளாதாரம் மற்ற மாநிலங்களைப் போல சுறுசுறுப்பாக இல்லை. எனவே பெர்லிஸை பொருளாதார ரீதியில் வலிமையாக்குவது மத்திய அரசின் பொறுப்பு.

அதைத்தான் நாங்கள் கொள்கையளவில் செய்வோம். நாம் பொருளாதார நெருக்கடியில் உள்ளதால், மாநில மற்றும் மத்திய அரசு இயந்திரங்கள் முறையாக பேச்சுவார்த்தை நடத்த வேண்டும். தேசியக் கடன் RM1.2 டிரில்லியன் என மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது மற்றும் வருவாய் சிறியதாகி வருகிறது. அதே சமயம் செலவுத் திறன் மிகவும் குறைவாக உள்ளது என்றார்.

நாட்டின் முன்னேற்றத்திற்காக மாற்றத்தை கொண்டு வர வேண்டும் என்று அரசு ஊழியர்களுக்கு நினைவூட்டினார். ஆணவத்தை விட்டுவிட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். பெர்லிஸ் மந்திரி பெசார் ஷுக்ரி ரம்லி மற்றும் மாநில செயலாளர் ஹஸ்னோல் ஜாம் ஜாம் அகமது ஆகியோர் மாநாட்டில் கலந்து கொண்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here