சூசைமாணிக்கத்தின் உடலில் காயங்கள் இருந்தபோதிலும் எந்த குற்றவியல் கூறும் இல்லை என்று விசாரணை அதிகாரி கூறினார்

ஜே சூசைமாணிக்கத்தின் சகோதரர் கால்வின்

மறைந்த கடற்படை கேடட் அதிகாரி (cadet officer) ஜே. சூசைமாணிக்கம் இயற்கையான காரணங்களால் இறக்கவில்லை என்பதற்கான ஆதாரங்கள் மற்றும் சந்தேகங்கள் இருந்தபோதிலும், விசாரணை அதிகாரி (IO) இறந்தவரின் சகோதரரிடம் இருந்து வாக்குமூலம் பெறத் தவறியதாக, இங்குள்ள மரண விசாரணை நீதிமன்றத்தில் விசாரணை நடைபெற்றது.

35 வயதான அரசு ஊழியர் கால்வின் ஜோசப், தனது சகோதரரின் உடலில் காயங்கள், காயங்கள் மற்றும் பிற காயங்கள் இருந்ததாகவும், ஆனால் அதற்குப் பிறகும் குற்றவியல் கூறுகள் எதுவும் இல்லை என்று அதிகாரி அவரிடம் கூறியதாகக் கூறினார். பயிற்சி அமர்வுகளின் போது என்ன நடக்கிறது என்பதைப் பார்த்த ஏழு சாட்சிகளில் ஒருவரை மட்டுமே அதிகாரி அழைத்ததாகவும், சாட்சியை “ஆம்” அல்லது “இல்லை” என்று பதிலளிக்க அனுமதித்து அவர் ஒரு சுருக்கமான அறிக்கையை எடுத்ததாகவும் கால்வின் கூறினார்.

என்னுடைய மறைந்த சகோதரரின் ஷார்ட்ஸில் இரண்டு இளஞ்சிவப்பு சீட்டுகள் காணப்பட்டன. அவை கடற்படை அதிகாரிகளால் நிராகரிக்கப்பட்ட ஒரு மருத்துவரைப் பார்ப்பதற்கான கோரிக்கை சீட்டுகளாக இருந்தன. நான் இது குறித்து IO விடம் தெரிவித்திருந்தேன். ஆனால் அவர் அது குறித்து கேட்க என்னை மீண்டும் அழைக்கவில்லை. மொத்தத்தில், நாங்கள் பெற்ற ஆதாரங்கள் குறித்து நான்கு போலீஸ் புகார்களை நாங்கள் பதிவு செய்துள்ளோம். அது விசாரணை செய்யப்படவில்லை. மேலும் எனது சகோதரர் துஷ்பிரயோகம் செய்யப்பட்டார் என்பது எங்கள் நம்பிக்கையின் காரணமாக அவரது மரணத்திற்கு வழிவகுத்தது.

மருத்துவரை பார்க்கக் கோரும் சீட்டுகள் அவருக்குத் தெரியாது என்று IO நீதிமன்றத்தில் கூறியிருந்தார். உண்மையில் நான் அவருக்குத் தெரிவித்தேன். அவர் என்னைப் பார்க்கத் தவறியதால், என் கையில் சீட்டுகள் இருப்பதாகக் கூறி அறிக்கை தாக்கல் செய்தேன். புதன்கிழமை (ஜனவரி 18) பிரேத விசாரணை அதிகாரியாக அமர்ந்திருந்த செஷன்ஸ் நீதிமன்ற நீதிபதி ஐனுல் ஷஹ்ரின் முகமதுவிடம் அவர் கூறினார்.

சூசைமாணிக்கம் லுமுட் ஆயுதப்படை மருத்துவமனையில் உயிரிழந்ததாக அறிவிக்கப்பட்டது. மஹாஜோத் சிங் மற்றும் லிபர்ட்டி வழக்கறிஞர் ஜைட் அப்துல் மாலேக் ஆகியோர் சூசைமாணிக்கத்தின் குடும்பத்தை பிரதிநிதித்துவப்படுத்துகின்றனர். அதே நேரத்தில் எவாஞ்சலின் சைமன் சில்வராஜ் மலேசிய அரசாங்கத்திற்காக செயல்படுகிறார்.

வழக்கறிஞர் சியாங் லெக் சோய், மலேசிய மனித உரிமைகள் ஆணையத்திற்காக (சுஹாகம்) கண்காணிப்பு சுருக்கத்தை நடத்துகிறார். கால்வின் குறிப்பிட்ட போலீஸ் அறிக்கைகள் உட்பட அனைத்து ஆவணங்களும் அவர் சாட்சியமளித்த பிறகு காட்சிப்பொருளாக எடுத்து கொள்ளப்பட்டன.

ஶ்ரீ மஞ்சோங் மருத்துவமனையின் மருத்துவர் அலுவலக நேரத்தில் மட்டுமே பணிபுரிந்ததால், பிரேதப் பரிசோதனையை மறுநாள் மட்டுமே மேற்கொள்ள முடியும் என்று கடற்படை அதிகாரிகள் அவரது குடும்பத்தினரிடம் கூறியதாக கால்வின் கூறினார். மறுநாள் மருத்துவரை சந்தித்து இறந்தவரின் உடலில் காயங்கள் இருப்பதைத் தெரிவித்தபோது, பயிற்சியின் காரணமாக அது சாதாரணமானது என்று மருத்துவர் பதிலளித்தார்.

பிரேத பரிசோதனை முடிவடைவதற்காக நாங்கள் மருத்துவரின் அறைக்கு வெளியே காத்திருந்தபோது, உயர்மட்ட கடற்படை அதிகாரிகள் சிலர் மருத்துவரைப் பார்க்கச் சென்றனர். சவப்பரிசோதனை முடிந்ததும், நாங்கள் மீண்டும் மருத்துவரைப் பார்க்கச் சென்றபோது, ​​அவர் பதட்டமாகவும் வியர்த்தும் காணப்பட்டார். மரணத்திற்கு காரணம் நுரையீரலில் தண்ணீர்தான் என்று எங்களிடம் கூறுவார்.

அரசு மருத்துவமனையின் முழு மருத்துவ அறிக்கை மற்றும் கோலாலம்பூரில் உள்ள கடற்படைத் தலைமையகத்தின் உடல் பரிசோதனைகள் மூலம் சான்றளிக்கப்பட்டதன் மூலம் பயிற்சியில் சேருவதற்கு முன்பு எனது சகோதரர்  ஆரோக்கியமானவராக இருந்தார். அவர் ஆரோக்கியமானவராக இல்லாமல் இருந்தால பயிற்சியில் சேர அனுமதிக்கப்பட்டிருக்க மாட்டார்.

 leptospirosis  காரணமாக அவரது சகோதரர் சிறுநீரக செயலிழப்புக்கு ஆளானதாக மருத்துவ அறிக்கைகள் கூறியதால், பாதிக்கப்பட்டவருக்கு அத்தகைய மருத்துவ வரலாறு இல்லாததால், அவர் இறப்பதற்கு ஒரு வாரம் பயிற்சி மைதானத்தில் இருந்ததாக கால்வின் கூறினார். “எனது கேள்வி என்னவென்றால், மற்ற ஏழு பயிற்சியாளர்களும் ( leptospirosis  தாக்கத்தால் அவர்கள் தகுதியற்றவர்களாகக் கருதப்பட்டதால் கடற்படையை விட்டு வெளியேறினர்) இறந்த எலி இருந்த தொட்டியில் இருந்து வந்த அதே தண்ணீரைக் குடித்தார்கள். ஆனால் அவர்கள் அனைவரும் உயிருடன் இருக்கிறார்கள்.

சிலருக்கு டயாலிசிஸ் செய்ய வேண்டியிருந்தது, ஆனால் என் சகோதரர் ஏன் இறந்தார்? பலமுறை அனுமதி கேட்டும் மருத்துவ சிகிச்சை பெற அனுமதிக்காமல், என் சகோதரனை கொடுமைப்படுத்தியதால், தாக்கப்பட்டதால், மற்றவர்களுடன் ஒப்பிடும்போது அதிகப்படியான தண்டனை வழங்கப்பட்டதால் இது நடந்தது. சேவையை விட்டு வெளியேறிய சில பயிற்சியாளர்கள், எனது சகோதரர் எப்படி அடிக்கப்பட்டார், கொடுமைப்படுத்தப்பட்டார் மற்றும் சிறிய தவறுகளுக்காக தண்டிக்கப்பட்டார் என்பதை ஏற்கனவே விவரித்துள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

ஐனுல் ஷாரினிடம் கால்வின் கூறுகையில், குடும்பம் நீதியை விரும்புவதாகவும், தனது சகோதரரின் மரணத்திற்கு காரணமான சிலருக்கு எதிராக குற்றவியல் விசாரணை நடத்தப்படலாம் என்று நம்புவதாகவும், ஏனெனில் தற்போது நிறைய மர்மங்கள்  உள்ளன என்றும் தெரிவித்தார். கடற்படையில் இணைக்கப்பட்டுள்ள தற்போதைய அதிகாரிகள் பேசத் துணிவதில்லை. என் அண்ணன் இப்படி சாக வேண்டியவன் அல்லர் என்று கால்வின் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here