போதைப்பொருள் கடத்தல்காரர்கள் மூவரின் ஆடம்பரமான வாழ்க்கை முறை போலீஸ் சோதனையில் அம்பலமானது

ஜார்ஜ் டவுன்: இரண்டு வேலையில்லாத நபர்களின் ஆடம்பர வாழ்க்கை மற்றும் ஒரு காப்பீட்டு முகவர் போதைப்பொருள் கடத்தல் மூலம், அதாவது methylenedioxy-methamphetamine (MDMA) மற்றும் கெத்தமின் ஆகியவை வெள்ளிக்கிழமை (ஜன. 13) காவல்துறையினரின் தொடர் சோதனைகளின் மூலம் அம்பலமானது.

பினாங்கு காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ முகமட் ஷுஹைலி முகமட் ஜெய்ன் கூறுகையில், 22 முதல் 32 வயதுடைய மூன்று சந்தேக நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டதாகவும் RM129,220 மதிப்புள்ள போதைப்பொருள்களும், RM373,000 மதிப்புள்ள இரண்டு சொகுசு கார்களான BMW மற்றும் Ford Mustang-களும் கைப்பற்றப்பட்டதாகவும் கூறினார்.

ஒரு வாரத்துக்கும் மேலாக மேற்கொள்ளப்பட்ட தகவல் மற்றும் கண்காணிப்பின் அடிப்படையில், இங்குள்ள ஜெலுத்தோங்கில் உள்ள ஒரு அடுக்குமாடி குடியிருப்பில் போலீசார் சோதனை நடத்தினர். மேலும் இரண்டு சந்தேக நபர்கள் Lebuh Gat உள்ள ஒரு குடியிருப்பில் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

மூன்று சந்தேக நபர்களையும் கைது செய்ததைத் தொடர்ந்து, 2,507 கிராம் எடையுள்ள MDMA கொண்ட 151 பிளாஸ்டிக் பாக்கெட்டுகள் மற்றும் RM125,350 மதிப்புடையது மற்றும் 25.8 கிராம் எடையுள்ள 3,870 ரிங்கிட் மதிப்புள்ள கெத்தமின் கொண்ட மற்றொரு பாக்கெட்டை போலீசார் கைப்பற்றினர். MDMA எலுமிச்சை மற்றும் ஆரஞ்சு சுவைகளுடன் இணைக்கப்பட்டுள்ளது என்று அவர் இன்று செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

சந்தேக நபர்களே பானங்கள் தயாரிப்பதில் பயன்படுத்தப்படும் சுவையூட்டப்பட்ட பொடிகளை கலந்து எம்.டி.எம்.ஏ மருந்துகளை பேக் செய்து மாநிலத்தில் உள்ள கேளிக்கை விற்பனை நிலையங்களில் போதைப்பொருட்களை விநியோகித்தது விசாரணையில் தெரியவந்துள்ளது என்றார்.

கடந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் இருந்து போதைப்பொருள் விநியோகத்தில் தீவிரமாக ஈடுபட்டதாக நம்பப்படும் கும்பல், போதைப்பொருள் விநியோகத்தின் மூலம் சம்பாதித்த பணத்தில் ஆடம்பரமான வாழ்க்கை முறையை வழிநடத்துகிறது என்று முகமட் ஷுஹைலி கூறினார்.

சிண்டிகேட் ஒரு பாக்கெட் RM180 முதல் RM250 வரையிலான விலையில் பானங்கள் சுவையூட்டப்பட்ட மருந்துகளை விற்பனை செய்ததாகவும், MDMA எளிதில் தண்ணீரில் கரைந்துவிடும் மற்றும் esctasy மாத்திரைகள் போன்ற விளைவைக் கொண்டிருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

மூன்று சந்தேக நபர்களுக்கும் சிறுநீர் பரிசோதனைகள் எதிர்மறையாக இருந்தன, ஆனால் அவர்களில் இருவர் முந்தைய குற்றவியல் பதிவுகள் கொண்டவர்கள் என்று அவர் கூறினார், கைப்பற்றப்பட்ட போதைப்பொருள் சுமார் 800 போதைக்கு அடிமையானவர்கள் பயன்படுத்த  முடியும்.

ஒரு மோட்டார் சைக்கிள் RM3,559 ரொக்கம், இரண்டு செயின்கள், ஒரு கை சங்கிலி, இரண்டு மோதிரங்கள் மற்றும் ஒரு லாக்கெட் உட்பட நான்கு வாகனங்களையும் போலீசார் பறிமுதல் செய்தனர், இவை அனைத்தும் RM441,588 மதிப்புள்ளவை.

போதைப்பொருள், வாகனங்கள் மற்றும் இதர பொருட்களின் ஒட்டுமொத்த பறிமுதல் மதிப்பு RM570,808 ஆகும். ஃபோர்டு மஸ்டாங் மற்றும் பிஎம்டபிள்யூ கார்களைப் பயன்படுத்தும் சந்தேக நபர்களின் திறனின் அடிப்படையில், அவர்கள் தங்கள் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளின் மூலம் ஆடம்பரமான வாழ்க்கை முறையை வழிநடத்துகிறார்கள் என்று அவர் கூறினார்.

மூன்று சந்தேக நபர்களும் ஜனவரி 20 வரை விளக்கமறியலில் வைக்கப்படுவார்கள் என்றும், ஆபத்தான போதைப்பொருள் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 39B இன் கீழ் வழக்கு விசாரிக்கப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

கடந்த ஆண்டு முழுவதும், மாநிலம் முழுவதும் 101 கேளிக்கை விற்பனை நிலையங்கள் ஆய்வு செய்யப்பட்டு சோதனை நடத்தப்பட்டன, மேலும் 1,920 நபர்கள் திரையிடப்பட்டனர் மற்றும் சோதனைகளில் இருந்து, போதைப்பொருள் தொடர்பான பல்வேறு குற்றங்களுக்காக 404 சந்தேக நபர்கள் தடுத்து வைக்கப்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here