சீனப்புத்தாண்டு கொண்டாட்டம்: Op Bersepadu சோதனையின் போது சாலைத் தடைகள் அமைக்கப்பட மாட்டாது

கோலாலம்பூர்: சாலைப் போக்குவரத்துத் துறை (ஜேபிஜே) சீனப் புத்தாண்டு கொண்டாட்டங்களுடன் இணைந்து அதன் Op Bersepadu சோதனையின் போது சாலைத் தடைகளை அமைக்காது என்று துணை இயக்குநர் ஜெனரல் (திட்டம் மற்றும் செயல்பாடுகள்) Aedy Fadly Ramly  தெரிவித்தார்.

இன்று தெற்கு ஒருங்கிணைந்த முனையத்தில் (டிபிஎஸ்) சாலை பாதுகாப்பு விழிப்புணர்வு பிரச்சாரத்திற்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அவர், பண்டிகைக் காலங்களில் வாகனங்களின் எண்ணிக்கை அதிகரிப்பதால் நெரிசலைத் தவிர்க்க இந்த நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது என்றார். இருப்பினும், ஜேபிஜே 2,000 பணியாளர்களைத் திரட்டி, விபத்து அதிகம் உள்ள இடங்களில் ரோந்துப் பணியை மேற்கொள்வதோடு, ஆபத்தான முறையில் வாகனம் ஓட்டுபவர்களுக்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்றார்.

அதுமட்டுமின்றி, ஜேபிஜே பணியாளர்கள் நாடு முழுவதும் பயணிகளாக மாறுவேடமிட்டு தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பேருந்துகளில் ஓட்டுநர்கள் சாலைப் பாதுகாப்பிற்கு இணங்குவதைக் கண்காணிப்பார்கள். ஏழு முக்கிய குற்றங்களாக பட்டியலிடப்பட்ட ஓட்டுநர்கள் கண்டறியப்பட்டால் பேருந்து நடத்துநர்கள் மீது நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

குற்றங்கள் வரிசை தாண்டுதல், இரட்டைக் கோடுகளில் முந்துதல்; சமிஞ்சை விளக்குகளை மீறுதல்; அதி வேகம்; வாகனம் ஓட்டும்போது மொபைல் போன்களைப் பயன்படுத்துதல்; சீட்பெல்ட் அல்லது ஹெல்மெட் அணியாமல் இருப்பது; மற்றும் Demerit Points System (Kejara) கீழ் டிமெரிட் புள்ளிகளுக்கு உட்பட்ட அவசரகாலப் பாதைகளில் வாகனம் ஓட்டினால், அது அவர்களின் உரிமம் இடைநிறுத்தப்படலாம் அல்லது ரத்து செய்யப்படலாம்.

பஸ் ஓட்டுநர்கள் போதைப்பொருளின் தாக்கத்திலிருந்து விடுபடுவதை உறுதி செய்வதற்காக சிறுநீர் பரிசோதனைகளை நடத்துவதுடன், நாடு முழுவதும் உள்ள 77 டிப்போக்கள் மற்றும் 28 முக்கிய முனையங்களில் எக்ஸ்பிரஸ் பஸ்களில் சோதனைகள் மேற்கொள்ளப்படும் என்று ஏடி ஃபேட்லி கூறினார். Op Bersepadu ஜனவரி 18 அன்று தொடங்கப்பட்டு ஜன.28 வரை நீடிக்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here