KL இல் தொழிற்சாலை ஊழியராக இருந்த கிருஷ்ணா சொந்த நாட்டில் தொழிலதிபராக திகழ்கிறார்

மலேசியாவில் இரண்டு வருட கடின உழைப்பு நேபாள கிருஷ்ணா டிமில்சினா RM23,000 (700,000 நேபாள ரூபாய்) சேமிக்க போதுமானதாக இருந்தது. இது இப்போது காத்மாண்டுவை தளமாகக் கொண்ட ஒரு வெற்றிகரமான அனைத்துலக ஆடை ஏற்றுமதியாளராக அவரை உயர்த்தியுள்ளது.

அவரது நிறுவனம், த்ரெட் கார்மென்ட், கத்தார் மற்றும் துபாய் மட்டுமின்றி, அவர் தான் வேலை செய்த மலேசியாவிற்கும் ஆடைகளை சப்ளை செய்கிறது. அவர் தனது நாட்டிற்குத் திரும்பக் கொடுப்பதாகச் சொல்வதில், அவர் இப்போது தனது கிளைகளில் 850 பேரை வேலைக்கு அமர்த்தியுள்ளார்.

2008இல், நான் என் பைகளை மூட்டை கட்டிக்கொண்டு, வேலைக்காக வெளிநாடு சென்றேன். எனக்கு மலேசியாவில் உள்ள ஒரு தொழிற்சாலையில் வேலை கிடைத்தது. ஷிப்பிங் கன்டெய்னர்களில் அறுவை சிகிச்சை கையுறைகள் நிறைந்த பெட்டிகளை ஏற்றுகிறது. உலோகப் பாத்திரங்களுக்குள் அது மிகவும் சூடாகவும் ஈரப்பதமாகவும் இருந்தது, நான் வியர்வையில் நனைந்திருப்பேன்.

ஒவ்வொரு அரை மணி நேரத்திற்கும் மேலாக என் ஈரமான டி-ஷர்ட்டில் இருந்து வியர்வையை கசக்க நான் நிறுத்த வேண்டியிருந்தது. அதன்பிறகு, எனக்கு பணம் அனுப்பும் நிறுவனத்தில் வேலை கிடைத்தது. அது உடல் ரீதியாக குறைவான வரி செலுத்துகிறது  என்று 34 வயதான அவர் காத்மாண்டுவில் உள்ள நேபாளி டைம்ஸிடம் கூறினார்.

போதுமான மூலதனத்துடன்  கிருஷ்ணா தனது சொந்த துணிக்கடையை அமைக்கும் தனது கனவை நிறைவேற்ற இரண்டு ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு வீட்டிற்குச் சென்றார். மேலும் அவரது வணிகத்தை விரிவுபடுத்துவதற்கு பணம் கடன் கொடுக்கும் அளவுக்கு மக்கள் அவரை நம்பினர்.

எனது வணிகம் நன்றாக இருந்தது, மேலும் தலைநகரம் முழுவதும் ஆறு விற்பனை நிலையங்களைத் திறந்தேன். இந்தியா, வங்கதேசம் மற்றும் சீனா ஆகிய நாடுகளுக்கு எனது கடைக்கான ஆடைகளை வாங்க நான் சென்றபோது, ​​நேபாளத்திலேயே ஏன் துணிகளை உற்பத்தி செய்ய முடியவில்லை என்று அடிக்கடி யோசித்தேன் என்றார்.

அவர் இறுதியாக ஏழு தையல் இயந்திரங்களை வாங்குவதற்கு போதுமான தைரியத்தை சேகரித்து தனது குடியிருப்பில் துணிகளை தயாரிக்கத் தொடங்கினார். அவரது வாடிக்கையாளர்களின் பதில் ஊக்கமளிப்பதாக இருந்தபோது, ​​அவர் மேலும் 60 இயந்திரங்களைச் சேர்த்தார்.

கிருஷ்ணா கூறுகையில், அவரது நூல் ஆடை முழு அளவிலான ஆடை சப்ளையர் ஆனது. ஆண்களுக்கான ஆடைகளை உற்பத்தி செய்து நேபாளம் முழுவதும் உள்ள விற்பனை நிலையங்களுக்கு அவர் சப்ளை செய்தார். தயாரிப்புகளில் டிராக்சூட்கள் மற்றும் sleeping bags  இருந்தன.

நாங்கள் முன்பு இறக்குமதி செய்யப்பட்ட தெர்மோகாட்களை (வெப்ப உடைகள்) நேபாள காவல்துறை மற்றும் இராணுவத்திற்கு வழங்கத் தொடங்கினோம். நேபாள அரசாங்கத்திடம் இருந்து எந்த ஆதரவையும் பெறவில்லை என்று கூறிய அவர், நேபாள ஆடைகள் மற்றும் பிற உள்நாட்டில் தயாரிக்கப்பட்ட பொருட்களை ஐரோப்பாவிலும் அமெரிக்காவிலும் நிலைநிறுத்த உதவினால் அது உதவியாக இருக்கும் என்றார்.

கிருஷ்ணா ஒரு தொழிலை நடத்துவதில் பயிற்சி பெறவில்லை. உயர்நிலைப் பள்ளியை மட்டுமே முடித்த அவர் பட்டமும் பெறவில்லை. ஆனால் எப்படி விடாமுயற்சியுடன் பணி செய்வது என்று எனக்குத் தெரியும். நான் போகும்போது கற்றுக் கொண்டிருக்கிறேன். என்னால் அதைச் செய்ய முடிந்தால், மற்றவர்களும் அதைச் செய்ய முடியும் என்று நான் நம்புகிறேன்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here