ஆன்லைன் வேலை மோசடியால் RM53,875 இழந்த பெண்

குவாந்தான்: ஆன்லைன் வேலை மோசடியால் RM53,875 இழந்ததால், பகுதி நேர வேலையின் மூலம் தனது வருமானத்தை அதிகரிக்கும் ஒரு பெண்ணின் நம்பிக்கை அழிக்கப்பட்டது. பகாங் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ ரம்லி முகமது யூசுப், பாதிக்கப்பட்ட 41 வயதான பெண், ஜனவரி 29 அன்று, யூடியூப் பக்கங்களில் குழுசேர்வதற்கும் விரும்புவதற்கும் ஒரு வேலை தொடர்பாக வாட்ஸ்அப் மூலம் தொடர்பு கொண்டதாகக் கூறினார்.

ஒவ்வொரு பணிக்கும் 30% கமிஷன் வழங்கப்படும் என பாதிக்கப்பட்டவர் கூறினார். இருப்பினும், முதல் பணியாக RM390ஐத் திரும்பப் பெறுவதற்கு முன், RM300 செலுத்துமாறு அறிவுறுத்தப்பட்டது அது அவரது வங்கிக் கணக்கில் டெபாசிட் செய்யப்பட்டது. பாதிக்கப்பட்டவர், தான் சம்பாதித்த லாபத்தால் ஈர்க்கப்பட்டார், மேலும் பணம் செலுத்துவதைத் தொடர்ந்தார், ஆனால் அவரது சேமிப்பைத் திரும்பப் பெற வேண்டியிருந்தது மற்றும் குடும்ப உறுப்பினர்களிடமிருந்து மொத்தமாக RM53,875 கடன் வாங்க வேண்டியிருந்தது என்று அவர் இன்று ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.

10 பரிவர்த்தனைகள் மூலம் நான்கு கணக்குகளுக்கு ஆன்லைனில் பணம் செலுத்திய போதிலும், பணத்தைத் திரும்பப் பெறாததால் தான் ஏமாற்றப்பட்டதை பாதிக்கப்பட்ட பெண் உணர்ந்ததாக ரம்லி கூறினார். சமூக ஊடகங்களில் வேலை வாய்ப்புகள், குறிப்பாக கவர்ச்சிகரமான வருமானத்தை வழங்குபவர்களால் எளிதில் ஏமாற்றப்பட வேண்டாம் என்று அவர் பொதுமக்களுக்கு அறிவுறுத்தினார்.

மோசடிக்கு ஆளாகாமல் இருக்க, எந்தவொரு பரிவர்த்தனைக்கும் முன், https://semakmule.rmp.gov.my/ என்ற இணையதளத்தில் தாங்கள் பெறும் வங்கிக் கணக்கு எண்களைச் சரிபார்க்கவும் பொதுமக்களுக்கு நினைவூட்டப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here