க்ளீனிங் ஆசிட் குழாய் வெடித்ததால் ஒன்பது வயது சிறுவனுக்கு மூன்றாம் நிலை தீக்காயம்

அண்டை வீட்டார் தனது  குழாயின் அடைப்பை நீக்க பயன்படுத்திய  க்ளீனிங் ஆசிட்டால்  ஒன்பது வயது சிறுவனுக்கு பெரும் காயங்கள் ஏற்பட்டுள்ளன. முஹம்மது ஹைதர் என்று அழைக்கப்படும் சிறுவன் இரவு 10 மணியளவில் கீழே ஒரு முட்டையை வறுத்துக்கொண்டிருந்தான் என்று அவரது தாயார் நூருல் ஹிதாயா தனது முகநூல் பதிவில் தெரிவித்துள்ளார், அந்த நேரத்தில் குடும்பம் இரவு உணவை சாப்பிடுவதாகக் கூறினார்.

சிறிது நேரம் கழித்து, ஹைதரின் அலறலுடன் சமையலறையிலிருந்து ஒரு பெரிய வெடிச்சத்தம் கேட்டது. முதலில், அவர் சமையலறையில் முட்டையைப் பொரித்ததில் இருந்து வாயு கசிவு அல்லது சூடான எண்ணெய் தெறித்தது என்று நாங்கள் நினைத்தோம்.

நாங்கள் தவறு செய்தோம். கிச்சன் பைப் வெடித்து அங்கிருந்து கடும் துர்நாற்றம் வீசியது. சமையலறை மேசையின் மேல் மற்றும் ஹைதர் பயன்படுத்திய வாணலியில் ஈரப் புள்ளிகள் கொப்பளித்துக்கொண்டிருந்ததைக் கண்டேன். அண்டை வீட்டார் தங்கள் குழாய்களை சுத்தம் செய்ய பயன்படுத்திய ஒரு வகை அமிலம் அதுவாகும்.

ஹைதர் சமைத்துக்கொண்டிருந்த இடத்துக்கு மேலே இருந்த பைப் வெடித்தது. மீதமுள்ள அமிலத்தை சுத்தம் செய்ய அவரும் அவரது தந்தையும் விரைவாக குளியலறைக்கு ஓடினர். இந்த சம்பவத்தை பக்கத்து வீட்டுக்காரரிடம் தெரிவிக்க எனது இரண்டு மூத்த குழந்தைகளிடம் கூறினேன் என்று ஹிதாயா தனது பதிவில் கூறினார்.

அண்டை வீட்டுக்காரர் தன் வீட்டிற்கு வந்ததாகவும், அவர்கள் மன்னிப்புக் கேட்டதாகவும் ஆனால் ஹைதரின் காயங்களைப் பற்றி அதிகம் செய்ய முடியவில்லை என்றனர். இதனால் ஆத்திரமடைந்த ஹிதாயா, உடனடியாக தன்னைத் தானே சமாதானப்படுத்திக் கொண்டு, பக்கத்து வீட்டுக்காரரிடம் சிகிச்சைக்காக தனது குடும்பத்தினரை மருத்துவமனைக்கு அழைத்துச் செல்லும்படி கூறினார்.

ஹைதர் வழியில் கட்டுக்கடங்காமல் நடுங்கிக் கொண்டிருந்தார், ஒருவேளை அவரது தோலில் ஆசிட் எரிந்ததால் ஏற்பட்ட அதீத வலி காரணமாக இருக்கலாம், மேலும் அவரது உடலின் கட்டுப்பாட்டை இழந்த சம்பவத்தின் அதிர்ச்சியிலிருந்து பின்வாங்கலாம் என்று அவர் விவரித்தார். ஹைதர் பின்னர் சிவப்பு மண்டல அவசர சிகிச்சை பிரிவில் அனுமதிக்கப்பட்டார் மற்றும் முழு உடல் பரிசோதனைக்குப் பிறகு, அவரது தலையின் பெரும்பகுதி அமிலத்தால் எரிக்கப்பட்டது கண்டறியப்பட்டது.

எரிந்த பிளாஸ்டிக் போல அவரது தலைமுடி கடினமாகிவிட்டது, மேலும் அமிலம் எவ்வளவு வலிமையானது என்று உச்சந்தலையில் இருந்த இடங்களை என்னால் பார்க்க முடிந்தது என்று அவர் மேலும் கூறினார். அவரது கருவிழி சேதமடைந்துள்ள அமில எச்சங்களால் அவரது கண்கள் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாக மருத்துவர் தன்னிடம் கூறியதாகவும் ஹிதாயா கூறினார். அவரது கண்கள் குணமடைய 50/50 வாய்ப்புகள் இருக்கலாம்.

குழந்தைகள் பிரிவில் மூன்றாம் நிலை தீக்காயங்கள் ஏற்பட்டதால் ஹைதர் கோலாலம்பூர் மருத்துவமனைக்கு அனுப்பப்படுவார் என்றும் அவர் தற்போது செர்டாங் மருத்துவமனையில் தீவிர சிவப்பு மண்டலத்தில் தொடர்ந்து கண்காணிக்கப்பட்டு வருவதாகவும் மருத்துவர் கூறினார்.

மற்றொரு முகநூல் பதிவில், ஹைதரின் கை மற்றும் கால் இயக்கத்திற்கு உதவ ஒரு உடலியல் நிபுணர் நியமிக்கப்பட்டுள்ளார். ஆனால் அவை வீக்கத்தின் அறிகுறிகளைக் காட்டுகின்றன. ஆனால் அவரது உடலை தீவிரமாக நகர்த்துவதன் மூலம் அதை எளிதாக சமாளிக்க முடியும் என்று ஹிதாயா கூறினார்.

அவரது கண்கள் மெதுவாக மேம்பட்டு தோல் குணமடையத் தொடங்குவதன் மூலம் அவர் நிலையான மீட்சிக்கான அறிகுறிகளையும் காட்டுகிறார். இதற்கிடையில், சினார் ஹரியனின் அறிக்கை, இந்த சம்பவம் தற்போது குற்றவியல் சட்டத்தின் 326 ஆவது பிரிவின் கீழ், ஆபத்தான ஆயுதங்கள் அல்லது வழிமுறைகளால் தானாக முன்வந்து கடுமையான காயத்தை ஏற்படுத்தியதற்காக மற்றும் வெடிபொருள் சட்டம் 1957 இன் பிரிவு 7 இன் கீழ் விசாரிக்கப்படுகிறது என்று கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here