தனித்து வாழும் தாயான லோ தன் குழந்தைகளின் பாதுகாப்பில் தலையிட MAIPs அனுமதி

தற்போது இஸ்லாமியர்கள் என்று நம்பப்படும் தனது மூன்று குழந்தைகள் மீது பௌத்த தாயார் லோ சியூ ஹாங் மேற்கொண்ட தடுப்பு நடவடிக்கைகளில் தலையிட பெர்லிஸ் இஸ்லாமிய சமய மற்றும் மலாய் சுங்க கவுன்சிலின் (MAIPs) மேல்முறையீட்டை மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம் அனுமதித்துள்ளது,

1976 சட்ட சீர்திருத்த (திருமணம் மற்றும் விவாகரத்து) சட்டம் 1976 இன் பிரிவு 96 உடன் படிக்கப்பட்ட நீதிமன்ற விதிகள் 2012 இன் ஆணை 15 விதி 6(2) இன் கீழ் MAIPs ஒரு வழக்கைத் தொடுத்துள்ளதாக நீதிபதி ஹஸ் ஜனா மெஹத் கூறினார். இந்த இரண்டு விதிகளையும் படித்தால், விண்ணப்பதாரருக்கு தலையிட சட்டப்பூர்வ உரிமை கிடைக்கும்.

எனவே மேல்முறையீட்டை அனுமதித்து உயர் நீதிமன்றத்தின் உத்தரவை ரத்து செய்வோம். செலவுகள் குறித்து நாங்கள் எந்த உத்தரவையும் செய்யவில்லை என்று நீதிபதிகள் சீ மீ சுன் மற்றும் நஸ்லான் கசாலியுடன் அமர்ந்திருந்த ஹஸ் ஜனா ஆகியோர் கூறினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here