உறவினரை பாலியல் பலாத்காரம் செய்த வியாபாரிக்கு 15 ஆண்டுகள் சிறை, ஒன்பது பிரம்படி

இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு தனது 13 வயது உறவினரை பாலியல் பலாத்காரம், இயற்கைக்கு மாறான உடலுறவு மற்றும் பாலியல் வன்கொடுமை செய்ததற்காக மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தால் ஒரு வியாபாரிக்கு 15 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை மற்றும் ஒன்பது பிரம்படி தண்டனையும் வழங்கப்பட்டது.

நீதிபதி டத்தோஸ்ரீ கமாலுடின் முகமட் சேட் தலைமையிலான 3 பேர் கொண்ட பெஞ்ச் புதன்கிழமை (பிப். 8) ஒருமனதாக முடிவெடுத்தது. செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் வழங்கிய 30 வயது இளைஞரின் 20 ஆண்டு சிறைத்தண்டனை மற்றும் விதிக்கப்பட்ட 14 பிரம்படியை குறைக்கும் மேல்முறையீட்டை அனுமதித்தது.

தீர்ப்பை வழங்கிய நீதிபதி கமாலுதீன், இருதரப்பு வாதங்களையும் பரிசீலித்து, கற்பழிப்பு குற்றத்திற்கான சிறைத்தண்டனையை 10 ஆண்டுகளில் இருந்து 15 ஆண்டுகளாக உயர்த்தி, சவுக்கடி தண்டனையை 6 அடியில் இருந்து 3 ஆக குறைத்து நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

இயற்கைக்கு மாறான செக்ஸ் மற்றும் பாலியல் வன்கொடுமை குற்றத்திற்காக, நீதிமன்றம் ஐந்தாண்டு சிறைத்தண்டனையை தக்க வைத்துக் கொண்டது மற்றும் சவுக்கடி தண்டனையை நான்கு அடிகளில் இருந்து மூன்றாக குறைத்தது.

அக்டோபர் 20, 2021 அன்று கைது செய்யப்பட்ட நாளிலிருந்து தண்டனைகள் ஒரே நேரத்தில் செயல்படுத்தப்படும். தண்டனை முடிந்த பிறகும் ஒரு வருடத்திற்கு போலீஸ் கண்காணிப்பு உத்தரவு பராமரிக்கப்படுகிறது என்று நீதிபதிகள் டத்தோ சுபாங் லியான் மற்றும் டத்தோ அஹ்மட் நஸ்பி யாசின் ஆகியோருடன் அமர்ந்திருந்த நீதிபதி கமாலுடின் கூறினார்.

ஆகஸ்ட் 14, 2021 அன்று மாலை 4 மணியளவில் பேராக்கின் சுங்கை சிப்புட்டில் உள்ள ரப்பர் தோட்டத்தில் சிறுமியை பாலியல் பலாத்காரம் செய்ததாகவும், இயற்கைக்கு மாறான உடலுறவு கொண்டதாகவும், பாலியல் வன்கொடுமை செய்ததாகவும் அந்த நபர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

கற்பழிப்பு குற்றத்திற்காக, குற்றவியல் நடைமுறைச் சட்டத்தின் பிரிவு 295 (1A) இன் கீழ் 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை மற்றும் சாட்டையடி மற்றும் மேற்பார்வை உத்தரவை வழங்கும் குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 376 (1) இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டது.

இயற்கைக்கு மாறான உடலுறவு செய்த குற்றத்திற்காக குற்றவியல் சட்டத்தின் 377A பிரிவின் கீழ் குற்றம் சாட்டப்பட்டு, தண்டனைச் சட்டத்தின் 377பி பிரிவின் கீழ் 20 ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது மற்றும் பாலியல் வன்கொடுமைக்கான குற்றச்சாட்டு பிரிவு 14 (d) இன் கீழ் விதிக்கப்பட்டது. குழந்தைகளுக்கு எதிரான பாலியல் குற்றங்கள் சட்டம் 2017 அதிகபட்சமாக 20 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை மற்றும் பிரம்படியை வழங்குகிறது.

அக்டோபர் 27, 2021 அன்று, கோல காங்சார் அமர்வு நீதிமன்றம் வர்த்தகருக்கு 20 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும், மூன்று குற்றச்சாட்டுகளையும் ஒப்புக்கொண்ட பிறகு அவருக்கு 14 பிரம்படி தண்டனை விதித்தது.

ஆகஸ்ட் 4, 2022 அன்று, தைப்பிங் உயர் நீதிமன்றம் விதிக்கப்பட்ட தண்டனையை குறைக்க அந்த நபரின் மேல்முறையீட்டை நிராகரித்தது. குற்றஞ்சாட்டப்பட்டவர் சார்பில் வழக்கறிஞர் காத்தான் மருதமுத்து ஆஜரானபோது, ​​அரசுத் தரப்பு துணை வழக்கறிஞர் அஸ்னி சல்மி அகமது வழக்குத் தொடரை கையாண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here