டைவ் பயிற்சியில் காணாமல் போன கமாண்டோ SOP பயிற்சி உடன் இணங்கியது உறுதி செய்யப்பட்டது

மலாக்கா: செவ்வாய்கிழமை புலாவ் உந்தன் கடலில் டைவ் பயிற்சியின் போது காணாமல் போன கமாண்டோ லான்ஸ் கார்போரல் எட்ரின் டெயின்டின், நிலையான இயக்க நடைமுறைகளை (எஸ்ஓபி) பின்பற்றியது உறுதி செய்யப்பட்டது மற்றும் அலட்சியமாக இருந்திருக்க வாய்ப்பில்லை.

துணை பாதுகாப்பு அமைச்சர் அட்லி ஜஹாரி, பயிற்சிக்கான SOP முழுமையான உபகரணங்களுடன் பாதுகாப்பிற்கு முன்னுரிமை அளித்தது. ஆனால் விரைவான நீரோட்டங்கள் அல்லது சம்பவத்தை ஏற்படுத்திய சலசலப்பான நிலைமைகள் உள்ளிட்ட பல்வேறு சாத்தியமான காரணிகளால் மேலும் மதிப்பீடு தொடரும் என்றார்.

60 அடி ஆழத்தில் மூழ்கி 120 அடி வரை தொடர்ந்து மூழ்கியதாகவும், எல்ட்ரின் முதல் குழுவில் இல்லை என்றும், அன்றைய தினம் டைவ் செய்த இரண்டாவது குழுவில் இல்லை என்றும் தேடுதல் மற்றும் மீட்பு (எஸ்ஏஆர்) நடவடிக்கையை பார்வையிட்டபோது செய்தியாளர்களிடம் அவர் கூறினார். அதே SOP இன் கீழ்.

பாதுகாப்பு காரணிகள் மற்றும் பணியாளர் உபகரணங்களுக்கு முன்னுரிமை அளிக்கப்படும் வரை மற்ற அனைத்து டைவ் நடவடிக்கைகளும் தொடரும் என்றும் பயிற்சியை இடைநிறுத்தும் திட்டம் எதுவும் அவர்களிடம் இல்லை என்றும் அட்லி கூறினார்.

SAR நடவடிக்கை மேலும் பல நாட்களுக்கு தொடரும் என்று அவர் மேலும் கூறினார். தேடுதல் பகுதி தெற்கு பகுதியான பத்து பஹாட் மற்றும் வடக்கே போர்ட்டிக்சன் வரை விரிவுப்படுத்தப்பட்டுள்ளது.

SAR குழு பாதிக்கப்பட்டவரின் இருப்பிடத்தைக் கண்டறிய இன்று முதல் சோலார் கண்டறிதல் கருவிகளைப் பயன்படுத்துகிறது. அத்துடன் படகுகள் வழியாக அணுக கடினமாக இருக்கும் சிறிய தீவுகளைக் கண்காணிக்க ஆயுதப்படை ட்ரோன்களையும் பயன்படுத்துகிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here