நீதிமன்றத்தில் குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்ளும் தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட பிரதிநிதிகளை இடைநீக்கம் செய்யுங்கள் என்கிறார் ரைஸ் யாத்திம்

தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அனைத்து பிரதிநிதிகளும் சிவில் சேவையில் உள்ளவர்களுக்கு பொருந்தும் அதே விதிகளுக்கு உட்பட்டு இருக்க வேண்டும் என்று செனட் தலைவர் ரைஸ் யாதிம் கூறுகிறார்.

அவர்களின் செயல்களுக்கு அவர்கள் பொறுப்பேற்க வேண்டும் என்று கூறிய அவர், அத்தகைய பொறுப்புக்கூறல் முக்கியமானது. எனவே அவர்களில் யாராவது நீதிமன்றத்தில் குற்றம் சாட்டப்பட்டால், மற்ற எந்த அரசு ஊழியரைப் போலவே அவர்களையும் இடைநீக்கம் செய்யலாம்.

ஒரு பொது ஊழியர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டால், அவர் அல்லது அவள் வழக்கு முடிவடையும் வரை பணியில் இருந்து இடைநீக்கம் செய்யப்படுவார். இருப்பினும், இன்று நாம் காணக்கூடியது போல, ஒரு அமைச்சரவை உறுப்பினர் கட்டணம் விதிக்கப்பட்டாலும் தொடர்ந்து பணியாற்ற முடிம் என்று அவர் எப்ஃஎம்டியிடம் கூறினார்.

இது சட்டத்தின் பார்வையில் அனைவரும் சமம் என்ற கூட்டாட்சி அரசியலமைப்பின் ஆவிக்கு எதிரானது என்று ரைஸ் கூறினார்.

அனைத்து நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களும் செனட்டர்களும் சிவில் ஊழியர்களை உள்ளடக்கிய அதே பொது உத்தரவுகளுக்கு உட்பட்டு இருக்க வேண்டும் என்று அவர் அழைப்பு விடுத்தார், குறிப்பாக நீதிமன்ற வழக்குகள் தொடர்பான விஷயங்களில்.

தனித்தனியாக, அரசாங்கம் செயல்படுத்த எதிர்பார்க்கும் உத்தேச நாடாளுமன்ற சீர்திருத்தங்களின் ஒரு பகுதியாக அனைத்து  நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்கள் மேம்படுத்தும் பாடத்திட்டத்தை மேற்கொள்ள வேண்டும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here