குட்டையான ஆடை அணிந்தவருக்கு சிகிச்சை மறுப்பா? மருத்துவமனை அதிகாரி கண்டிக்கப்பட்டதாக இயக்குனர் தகவல்

கம்பார் மருத்துவமனை எந்த நோயாளிக்கும் அவர்கள் உடை அணியும் விதத்தின் அடிப்படையில் சிகிச்சை பெறுவதற்கு உத்தரவு பிறப்பிக்கவில்லை அல்லது மறுக்கவில்லை என்று அதன் இயக்குனர் டாக்டர் கைருல் அசா ஆசம் கூறுகிறார்.

ஆடைக் கட்டுப்பாடு தொடர்பாக கெடுபிடியில் ஈடுபட்ட அதிகாரியை மருத்துவமனை கண்டித்துள்ளதுடன், இதுபோன்ற சம்பவங்கள் மீண்டும் நடைபெறாமல் இருக்க நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டுள்ளது என்றார்.

அனைத்து நோயாளிகளும் எந்த சூழ்நிலையிலும், குறிப்பாக அவசர காலங்களில் கவனிக்கப்படுவார்கள். நோயாளிகளின் உடையின் அடிப்படையில் பாரபட்சம் காட்ட வேண்டாம் என்று மருத்துவமனை ஊழியர்களுக்கு தெரிவிக்க ஒரு அறிவிப்பு வெளியிடப்பட்டுள்ளது என்று அவர் புதன்கிழமை (பிப் 15) ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

ஞாயிற்றுக்கிழமை (பிப்ரவரி 12) இரவு 11 மணியளவில், 20 வயதிற்குட்பட்ட ஒரு பெண், சிகிச்சைக்காக மருத்துவமனையின் அவசர சிகிச்சைப் பிரிவுக்கு வந்தார். மேலும் அவரது உயிர் உடல்கள் ஒரு மருத்துவ அதிகாரியால் பரிசோதிக்கப்பட்டு நிலையானதாகக் கண்டறியப்பட்டது.

பெண் குட்டையான பேன்ட் அணிந்திருந்ததாக அதிகாரி கூறியதால், அவருக்கு மருத்துவமனை கவுனை வாங்கித் தருமாறு அதிகாரி தூண்டினார். அதிகாரி நோயாளிக்கு கவுனைக் கொடுப்பதற்கு முன்பு, அவர் ட்ரையேஜ் கவுண்டரை விட்டு வெளியேறி, ஒரு தனியார் கிளினிக்கில் சிகிச்சை பெறுவதாக மற்ற ஊழியர்களுக்குத் தெரிவித்தார்.

திங்கட்கிழமை (பிப்ரவரி 13) அதிகாலை 1 மணியளவில், அவர் ஒரு நண்பருடன் அவசர சிகிச்சைப் பிரிவுக்குத் திரும்பினார். பின்னர் அவர் பதிவுசெய்து மருத்துவரிடம் சிகிச்சை பெற்று டிஸ்சார்ஜ் செய்யப்பட்டார் என்று டாக்டர் கைருல் மேலும் கூறினார்.

இந்த விவகாரம் சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகி வருகிறது. மேலும் பொது சுகாதார அமைப்பிற்கு நோயாளிகளின் உடையின் அடிப்படையில் பாகுபாடு காட்ட வேண்டாம் என்று அழைப்பு விடுக்கப்பட்டுள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here