மக்களின் உடையைப் பொருட்படுத்தாமல் போலீசார் அறிக்கைகளை எடுக்க வேண்டும் என்கிறார் சைபுதீன்

புத்ராஜெயா: போலீசார் அவர்களின் உடையைப் பொருட்படுத்தாமல் பொதுமக்களிடமிருந்து அறிக்கைகளைப் பெற வேண்டும் என்று உள்துறை அமைச்சர் சைபுதீன் நசுஷன் இஸ்மாயில் கூறுகிறார். பொதுமக்களிடம் இருந்து அறிக்கைகளை எடுக்க “தயாராத” காவல்துறை அதிகாரிகளுடன் சமரசம் செய்து கொள்ள மாட்டேன் என்று சைபுதீன் கூறினார்.

காவல்துறையினரின் நடவடிக்கையில் நாங்கள் உடன்படவில்லை (புகார்தாரர் என்ன அணிந்திருந்தார் என்பதற்காக அறிக்கையை எடுக்க மறுத்ததில்) என்று அவர் ஒரு ஊடக சந்திப்பிற்கு அமர்வுக்குப் பிறகு கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், காவல் நிலையங்கள் போன்ற பொது அலுவலகங்களில் ஆடைக் குறியீட்டைக் கடைப்பிடிக்குமாறு சைபுதீன் பொதுமக்களுக்கு நினைவூட்டினார். இந்த இடங்களுக்குச் செல்லும்போது, ​​​​மக்கள் ‘கண்ணியத்தின்’ அம்சத்தையும் அறிந்திருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

சமீபத்தில் ஒரு பெண், கார் விபத்துக்குள்ளானதைத் தொடர்ந்து காவல்துறையில் புகார் அளிக்க காஜாங் மாவட்ட காவல்துறை தலைமையகத்திற்குள் (IPD) தனது உடையின் காரணமாக நுழைய மறுக்கப்பட்டதாகக் கூறினார். அந்த பெண் தனது முழங்கால்களை மறைக்கும் பெர்முடாஸ் அணிந்திருந்ததாக கூறினார்.

அவரது சகோதரி ஒரு ஜோடி நீண்ட கால்சட்டையைக் கொண்டு வந்த பின்னரே காவல் நிலையத்திற்குள் நுழைய அனுமதிக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார். ஒரு பெண்ணின் உடை அதன் ஆடைக் குறியீட்டிற்கு இணங்காததால் காவல் நிலையத்திற்குள் நுழைய மறுக்கப்பட்டதை காஜாங் போலீஸார் பின்னர் உறுதிப்படுத்தினர்.

இச்சம்பவம் பல்வேறு தரப்பிலிருந்தும் பல கண்டனங்களுக்கு வழிவகுத்தது. கடந்த வாரம், இன்ஸ்பெக்டர்-ஜெனரல் ஆஃப் போலீஸ் அக்ரில் சானி அப்துல்லா சானி, அரசு அலுவலகங்களுக்கான ஆடைக் குறியீட்டை நிர்ணயிக்கும் அதிகாரம் துறைத் தலைவர்களுக்கு உண்டு என்றார்.

அரசு அலுவலகங்களுக்குச் செல்லும்போது உரிய உடைகள் குறித்து அரசின் தலைமைச் செயலாளர் உத்தரவு பிறப்பித்துள்ளார் என்றார். முன்னாள் போலீஸ் இன்ஸ்பெக்டர் ஜெனரல் மூசா ஹசன், புகார்தாரரின் உடையை தேர்வு செய்வதன் காரணமாக யாரும் புகார் கொடுப்பதை போலீசார் தடுக்கக்கூடாது என்றார்.

பொதுமக்களுக்கு உதவுவது அவர்களின் கடமை என்பதால், புகார் அளிக்க விரும்புவோரை போலீசார் “துரத்தக்கூடாது” என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here