பள்ளியில் மாணவர்கள் செய்த அராஜகம் – தொடங்கியது விசாரணை

நிபோங் தெபால்: பள்ளி இறுதிப் பருவத்தின் முடிவைக் குறிக்க சில மாணவர்கள் நாசவேலையில் ஈடுபட்டதாகக் கூறப்படும் சம்பவம் குறித்து இங்குள்ள ஒரு மேல்நிலைப் பள்ளி விசாரணை நடத்தி வருகிறது என்று கல்வி அமைச்சர் ஃபத்லினா சிடெக்  தெரிவித்தார். வழக்கை விசாரிக்கும் பள்ளி அதிகாரிகளால் சம்பந்தப்பட்ட மாணவர்கள் அழைத்து செல்லப்பட்டதாக  அவர் கூறினார்.

பள்ளி மற்றும் மாவட்ட கல்வி அலுவலகம் (PPD) இந்த சம்பவம் பற்றி அறிந்திருக்கிறது. நான் PPD அதிகாரிகளுடன் பேசினேன். பள்ளி அதிகாரிகள் தங்கள் விசாரணையைத் தொடர்கின்றனர். நாங்கள் எந்தவிதமான அழிவு மற்றும் வன்முறைச் செயல்களிலும் சமரசம் செய்து கொள்ள மாட்டோம் என்று அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார், அங்கு இன்று நடந்த ஐந்து Sekolah Jenis Kebangsaan Tamil (SJKT)இல் Nationgate நிறுவனம் பள்ளி உதவியை வழங்கியது.

முதலில், பள்ளி சம்பந்தப்பட்ட மாணவர்களையும் அவர்களின் பெற்றோரையும் அழைக்க வேண்டும். மேலும் அவர்களுக்கு ஆலோசனை வழங்கப்படலாம். இது முக்கியமானது, ஏனென்றால் நாங்கள் பார்த்தது (வீடியோவில்) நடந்திருக்கக்கூடாது, என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

ஒன்று 28 வினாடிகள் மற்றும் மற்றொன்று 58 வினாடிகள் கொண்ட இரண்டு வீடியோ பதிவுகள் சமூக ஊடகங்களில் வைரலாகி வருகின்றன. பல மாணவர்கள் கதவுகளையும் நாற்காலிகளையும் உதைத்து  சேதப்படுத்தியதையும், பின்னர் அவர்களின் செயல்களைப் பார்த்து நன்றாக சிரிப்பதையும் காட்டுகிறது.

மாணவர்களின் நடத்தை பள்ளியில் கற்பித்ததற்கு ஒத்துப்போகவில்லை என நெட்டிசன்கள் விமர்சித்துள்ளனர்.

இருப்பினும், நிபோங் தெபால் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான ஃபத்லினா, சம்பந்தப்பட்ட மாணவர்கள் மற்றும் பள்ளியின் அடையாளங்களைப் பாதுகாக்க வீடியோக்களைப் பகிர்வதை நிறுத்துமாறு அனைத்து தரப்பினரையும் வலியுறுத்தினார். சம்பந்தப்பட்ட அனைவரும் வீடியோக்களை (அவர்களின் சமூக ஊடகங்களில் இருந்து) நீக்க முடியும் என்று நான் நம்புகிறேன். இதனால் மாணவர்களை மறுவாழ்வு செய்வதில் நாங்கள் கவனம் செலுத்த முடியும் என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here