பிரதமர் பதவியை ராஜினாமா செய்ததற்காக என்னைக் குறை கூறாதீர்கள்; அதுதான் ஜனநாயகம் என்கிறார் துன் மகாதீர்

பெட்டாலிங் ஜெயா: 2020ல் பிரதமர் பதவியை ராஜினாமா செய்ததற்காக என் மீது மட்டும் பழி சுமத்தக்கூடாது என்று துன் டாக்டர் மகாதீர் முகமட் கூறுகிறார். முன்னாள் பிரதமரும் முன்னாள் பெஜுவாங் தலைவருமான பெர்சத்துவின் ஆதரவை இழந்ததால் தான் ராஜினாமா செய்ததாக கூறினார். அந்த நேரத்தில் அவர் அதனை நிறுவி வழிநடத்தினார்.

எனது கட்சி என்னை நிராகரித்ததால் நான் ராஜினாமா செய்தேன், பொதுவாக ஜனநாயகத்தில் கட்சியால் நிராகரிக்கப்பட்டால், நாங்கள் ராஜினாமா செய்கிறோம். மேலும், பெர்சத்து மற்றும் பிகேஆரின் எதிர்ப்பாளர்களால் பக்காத்தான் ஹராப்பான் அரசாங்கம் வீழ்ச்சியடையும் என்பதையும் நான் அறிந்திருந்தேன்.

பிரதமர் பதவியை ராஜினாமா செய்ததற்காக மக்கள் ஏன் என்னைக் குறை கூறுகிறார்கள் என்று எனக்குப் புரியவில்லை – அதற்குப் பதிலாக எனது நிலைப்பாட்டை ஆதரிக்காதவர்களை அவர்கள் குற்றம் சாட்ட வேண்டும் என்று அவர் சனிக்கிழமை (பிப்ரவரி 18) ஷா ஆலமில் உள்ள Yayasan Kepimpinan பெர்டானாவில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

டாக்டர் மகாதீர் மேலும் கூறியது: பெர்சத்து முடிவுக்காக காத்திருக்குமாறு (பக்காத்தானை விட்டு வெளியேறுவது) முதலில் காத்திருப்பு அணுகுமுறையை எடுக்குமாறு கேட்டுக் கொண்டேன். அதற்கு பதிலாக, அவர்கள் மேசையில் அடித்து, இப்போது பக்காத்தானை விட்டு வெளியேறும்படி சொன்னார்கள், அவர்கள் என்னை நிராகரிக்கிறார்கள் என்று தெரிகிறது என்று அவர் கூறினார்.

திங்களன்று (பிப். 13) 15ஆவது நாடாளுமன்றத்தின் இரண்டாவது கூட்டத்தொடரின் முதல் கூட்டத்தின் தொடக்கத்தில் மாமன்னர் அல்-சுல்தான் அப்துல்லா ரியாதுதின் அல்-முஸ்தபா பில்லா ஷாவின் அரச உரைக்கு பதிலளிக்குமாறு கேட்டபோது டாக்டர் மகாதீர் இவ்வாறு கூறினார்.

ஏழாவது பிரதமர் ராஜினாமா செய்ய வழிவகுத்த அத்தியாயம் நடக்காமல் இருந்தால், 15ஆவது பொதுத் தேர்தல் வரை நீடித்த அரசியல் குழப்பச் சங்கிலியைத் தவிர்த்திருக்கலாம் என்று அரச உரையில் மாமன்னர் கூறியதாகத் தெரிவிக்கப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here