ஆறு மாநிலங்கள் ஜூன் மாதத்தில் சட்டமன்றங்களை கலைக்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது

இந்த ஆண்டு தேர்தல் நடத்த  வேண்டிய ஆறு மாநிலங்கள் ஜூன் கடைசி இரண்டு வாரங்களில் அந்தந்த மாநில கூட்டங்களை கலைப்பதற்கான ஒரு புரிதலை எட்டியுள்ளன. ஜூன் கடைசி இரண்டு வாரங்களில் அந்தந்த மாநில கூட்டங்களை கலைப்பதைக் கருத்தில் கொள்ள நாங்கள் ஒரு புரிதலை எட்டியுள்ளோம் என்று சிலாங்கூர் மந்திரி பெசார் டத்தோஶ்ரீ அமிருதின் ஷாரி ஒரு முகநூல் இடுகையில் கூறினார்.

மந்திரி பெசார் மற்றும் ஆறு மாநிலங்களின் முதல்வர்களுடன் இருந்த புகைப்படத்தை அமிருடின் பகிர்ந்து கொண்டார். அதாவது பினாங்கு முதல்வர் சோவ் கோன் யோவ், நெகிரி செம்பிலான் மந்திரி பெசார் டத்தோ அமினுதீன் ஹருன், கெடா மந்திரி பெசார் டத்தோ ஶ்ரீ முகமட் சனுசி, கிளந்தான் மந்திரி பெசார் அகமட் யாகோப் மற்றும் தெரெங்கானு மந்திரி பெசார் டத்தோ ஶ்ரீ டாக்டர் அஹ்மத் சாம்சூரி மொக்தார்.

இந்த புரிதல் மாநிலங்களின் ஆட்சியாளர்கள் மற்றும் ஆளுநர்களுக்கு வழங்கப்படுவதற்கு முன்னர் அந்தந்த கட்சிகளால் விவாதிக்கப்படும் என்று அவர் கூறினார். கடந்த ஆண்டு 15ஆவது பொதுத் தேர்தலின் போது ஆறு மாநிலங்களும் அந்தந்த மாநில சட்டமன்றங்களை கலைக்கவில்லை.

இன்று பிற்பகல் மந்திரி பெசார் மற்றும் முதலமைச்சர்களின் கூட்டம் ஜூன் மாதத்தின் கடைசி இரண்டு வாரங்களில் மாநிலத் தேர்தல்களுக்கு வழி வகுக்க மாநில சட்டமன்றங்கள் கலைக்கப்படும் என்ற புரிதலை எட்டியுள்ளது என்றும் சோவ் ஒரு பேஸ்புக் பதிவில் கூறினார். இந்த புரிதல் அந்தந்த மாநில மற்றும் கட்சித் தலைமைத் தலைவர்களுக்கு தெரிவிக்கப்படும் என்று அவர் ஒரு முகநூல் இடுகையில் கூறினார். மாநிலத் தேர்தலின் தேதியில், இந்த விவகாரத்தை தேர்தல் ஆணையம் தீர்மானிக்கும் என்று சோவ் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here