3 மில்லியன் MySejahtera பயனர்களின் தரவு பாதுகாக்கப்பட்டுள்ளது என்கிறது அரசாங்கம்

கோலாலம்பூர்: “super admin” கணக்கு 2021 ஆம் ஆண்டில் மூன்று மில்லியன் MySejahtera பயனர்களின் தகவல் தொகுப்புகளைப் பதிவிறக்கம் செய்து, அந்த நேரத்தில் விண்ணப்பத்தின் மீதான சைபர் தாக்குதலில் இருந்து பயனர்களின் தரவைப் பாதுகாக்கப்பட்டுள்ளது என்று துணை சுகாதார அமைச்சர்  Lukanisman Awang Sauni கூறுகிறார்.

சைபர் தாக்குதல் “பெரியது” என்றும் 1.12 மில்லியன் பயனர் தரவை குறிவைத்ததாகவும் Lukanisman கூறினார். அதே நேரத்தில் சூப்பர் அட்மின் கணக்கின் தகவல் தொகுப்புகளின் பதிவிறக்கம் ஏற்கனவே உள்ள நெறிமுறையின் ஒரு பகுதியாகும். சூப்பர் அட்மின் மூலம் டேட்டாவை டவுன்லோட் செய்தது குறித்து போலீசார் விசாரணை நடத்தி வருவதால், கூடுதல் விவரங்களை வெளியிட முடியாது என்றார்.

பயன்பாட்டிற்கு எதிராக 1.12 மில்லியன் சைபர் தாக்குதல்கள் முயற்சி செய்யப்பட்டதாக ஆடிட்டர் ஜெனரலின் (ஏ-ஜி) அறிக்கைக்கு பதிலளித்த துணை அமைச்சர், கசிவுகள் எதுவும் ஏற்படாத நிலையில், MySejahtera இன் ஆபரேட்டர் இவற்றைத் தடுக்க முடிந்தது என்றார். A-G இன் அறிக்கையில் வெளிப்படுத்தப்பட்ட மீறல் முயற்சியைத் தொடர்ந்து என்ன பாதுகாப்புகள் உள்ளன என்று அஹ்மத் யூனுஸ் ஹைரியின் (PN-Kuala Langat) கேள்விக்கு அவர் பதிலளித்தார்.

அறிக்கை MySejahtera இல் சேமிக்கப்பட்ட பதிவுகள் குறித்து பல கேள்விகளை எழுப்பியது மற்றும் சூப்பர் அட்மின் கணக்கு பல்வேறு IP முகவரிகள் மூலம் மூன்று மில்லியன் தகவல் தொகுப்புகளை பதிவிறக்கம் செய்தது கண்டறியப்பட்டது. அதன் இறுதி தரவு பதிவிறக்கம் செய்யப்பட்ட இரண்டு நாட்களுக்குப் பிறகு, நவம்பர் 2, 2021 அன்று கணக்கு ரத்து செய்யப்பட்டதாகவும் அது கூறியது.

MySejahtera ஐப் பயன்படுத்துவதில் அரசுக்கு முழு உரிமை உண்டு “நிரந்தர உரிமம்” மூலம் MySejahtera ஐப் பயன்படுத்துவதில் புத்ராஜெயாவிற்கு முழு உரிமையும் உள்ளது என்றும் Lukanisman கூறினார். விண்ணப்பத்தை வாங்குவது தொடர்பாக சுகாதார அமைச்சகத்திற்கும் MySJ Sdn Bhd க்கும் இடையே நடந்த பேச்சுவார்த்தையில் ஒப்புக் கொள்ளப்பட்ட பொருட்களில் இதுவும் உள்ளதாக அவர் கூறினார்.

பயன்பாட்டின் அறிவுசார் சொத்துரிமைகள், வளர்ந்த தொகுதிகளின் மூல குறியீடுகள், தரவு, பிராண்ட் மற்றும் லோகோ ஆகியவை அரசாங்கத்திற்கு சொந்தமானது என்று அவர் கூறினார்.

நிரந்தர உரிமத்துடன் எந்த தடையும் இல்லாமல் கூடுதல் தொகுதிகளை அரசாங்கம் உருவாக்க முடியும், அதே நேரத்தில் MySJ இலிருந்து பயன்பாட்டை வாங்க RM160 மில்லியன் உச்சவரம்பு விலை நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது என்றார். பயன்பாட்டிற்கான அமைச்சகத்தின் வழிகாட்டுதலுடன், நிறுவனத்துடனான பேச்சுவார்த்தைகளின் முடிவுகள் விரைவில் அமைச்சரவைக்கு வழங்கப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here