செனட்டர் பதவிக்கு பினாங்கு மருத்துவமனை இயக்குனர் லிங்கேஸ்வரன் அருணாசலம் மாநில சார்பாக முன்மொழிவு

ஜார்ஜ் டவுன்: பலரையும் வியப்பில் ஆழ்த்தியுள்ள ஒரு முடிவில், பினாங்கு அரசாங்கத்தின் செனட்டர் பதவிக்கான வேட்பாளராக மருத்துவமனை இயக்குநர் ஒருவர் வெளிவந்துள்ளார். வெள்ளிக்கிழமை (மார்ச் 3) நடைபெற்ற டிஏபியின் மத்திய செயற்குழு கூட்டத்தில் எடுக்கப்பட்ட முடிவுடன், சுங்கை பக்காப் மருத்துவமனை இயக்குநர் லிங்கேஸ்வரன் ஆர். அருணாசலம்தான் மாநிலத்தின் தேர்வு என்பதை மூத்த மாநில டிஏபி தலைவர் உறுதிப்படுத்தினார்.

மேலும் இரண்டு வேட்பாளர்களான டேவிட் மார்ஷல் மற்றும் ஹர்விந்தர் சிங் ஆகியோர் வேட்புமனுத் தேர்வில் இருப்பதாக முன்னர் கூறப்பட்டது. நான்கு மாதங்களுக்கு முன்புதான் டிஏபி உறுப்பினராக லிங்கேஸ்வரன் தேர்வு செய்யப்பட்டார். மேலும் அவரது வேட்புமனுவை கட்சியின் உயர்மட்ட தலைவர் ஒருவர் தள்ளியதாக கூறப்படுகிறது.

36 வயதான அவரைத் தொடர்பு கொண்டபோது, அவர் நியமனம் செய்யப்பட்ட மாநிலத்தால் அதிகாரப்பூர்வமாக அறிவிக்கப்படவில்லை என்று கூறினார். லிங்கேஸ்வரன் பினாங்கில் நன்கு அறியப்பட்ட தொழிலதிபரும் முன்னாள் மஇகாவை சேர்ந்த டத்தோஸ்ரீ ஆர். அருணாசலத்தின் மகன் ஆவார்.

லிங்கேஸ்வரன் பேராக்கில் உள்ள ராயல் மருத்துவக் கல்லூரியில் இளங்கலை மருத்துவம் மற்றும் இளங்கலை அறுவை சிகிச்சைப் பட்டம் பெற்றவர் மற்றும் நியூ சவுத் வேல்ஸ் பல்கலைக்கழகத்தில் முதுகலை ஹெல்த்கேர் அட்மினிஸ்ட்ரேஷன் பட்டம் பெற்றுள்ளார். டெய்லர் பல்கலைக்கழகத்தில் சட்ட முதுகலைப் பட்டமும் பெற்றுள்ளார்.

அவர் ஆகஸ்ட் 2022 இல் சுங்கை பக்காப் மருத்துவமனை இயக்குநராக நியமிக்கப்பட்டார். அவரது வேட்புமனு மார்ச் 6ஆம் தேதி கூடும் மாநில சட்டசபையில் தாக்கல் செய்யப்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here