டெஸ்ஃப்ளூரேன் என்ற மயக்க வாயு பயன்பாட்டை நிறுத்திய முதல் நாடாக உருவாகியது ஸ்காட்லாந்து

எடின்பர்க்: சுற்றுச்சூழலுக்கு ஏற்படும் அச்சுறுத்தலைத் தொடர்ந்து மயக்க மருந்து டெஸ்ஃப்ளூரேன் வாயுவை நிறுத்திய உலகின் முதல் நாடு என்ற பெருமையை ஸ்காட்லாந்து பெற்றுள்ளது.

அறுவைசிகிச்சையின் போது நோயாளிகளை சுயநினைவின்றி வைக்கப் பயன்படுத்தப்படும் வாயு, கார்பன் டை ஆக்சைடை விட 2,500 மடங்கு அதிக புவி வெப்பமடையும் திறனைக் கொண்டுள்ளது என்று தேசிய சுகாதார சேவை (NHS) தரவு தெரிவிக்கிறது.

NHS இங்கிலாந்து அடுத்த ஆண்டு முதல் விதிவிலக்கான சூழ்நிலைகளைத் தவிர்த்து நாட்டின் அனைத்து மருத்துவமனைகளிலும் இதேபோன்ற தடையை அறிமுகப்படுத்தும். அடுத்த சில ஆண்டுகளில் ஐரோப்பா உள்ளிட்ட பிற நாடுகளும் இதேபோன்ற நடவடிக்கைகளை மேற்கொள்ளும் என்று பிபிசி தெரிவித்துள்ளது.

மயக்க மருந்து நிபுணர் மற்றும் ஸ்காட்டிஷ் தேசிய பசுமை மருத்துவ திட்டத்தின் தலைவர் சுற்றுச்சூழலுக்கு மிகவும் தீங்கு விளைவிக்கும் பல அறுவை சிகிச்சைகள் மற்றும் நடைமுறைகளுக்கு நீண்ட காலமாக பயன்படுத்தப்படும் மயக்க மருந்துகள் மிகவும் பயனுள்ளதாக இருப்பதைக் கண்டு மிகவும் ஆச்சரியப்படுவதாக Dr. Kenneth Barker  ஒப்புக்கொள்கிறார்.

நிபுணத்துவ நிபுணர்களாகிய நமது அன்றாடப் பணியில் நாம் பயன்படுத்தும் டெஸ்ஃப்ளூரேன் அளவு, ஒரே நாளில் 1,078 கிலோமீட்டர்கள் ஓட்டும்போது, ​​மாசு நிலைக்குச் சமமான உமிழ்வை உருவாக்குகிறது என்பதை 2017-ல் உணர்ந்தேன். நான் உடனடியாக பயன்படுத்துவதை நிறுத்த முடிவு செய்தேன், மேலும் பல மயக்க மருந்து நிபுணர்கள் இணைந்தனர் என்று அவர் கூறினார்.

பல மருத்துவமனைகள் இப்போது செவோஃப்ளூரேன் போன்ற குறைந்த வெப்பமயமாதல் திறன் கொண்ட பாதுகாப்பான மற்றும் பயனுள்ள மயக்க வாயுக்களுக்கு மாறுகின்றன அல்லது கார்பன் டை ஆக்சைடை விட 130 மடங்கு புவி வெப்பமடையும் திறனைக் கொண்டிருக்கின்றன.

NHS இங்கிலாந்தின் நிகர-பூஜ்ஜிய உத்தியில் பசுமையான வெப்பமாக்கல் மற்றும் விளக்கு அமைப்புகள், பசுமையான வாகனங்கள் மற்றும் சுற்றுச்சூழலில் மருந்துகளின் தாக்கம் பற்றிய ஆராய்ச்சி ஆகியவை அடங்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here