இலக்கு EPF திரும்பப் பெறுதல், வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்குச் செல்லக்கூடிய RM1பில் அரசாங்கத்தை மிச்சப்படுத்தும் என்கிறார் முஹிடின்

கோலாலம்பூர்: ஊழியர் வருங்கால வைப்பு நிதியிலிருந்து (EPF) இலக்கு திரும்பப் பெற அனுமதிப்பது RM10,000 க்கும் குறைவான கணக்குகளில் RM500 டெபாசிட் செய்ய RM1பில் ஒதுக்குவதை விட மலிவானதாக இருக்கும் என்று டான்ஸ்ரீ முஹிடின் யாசின் கூறுகிறார்.

RM1bil ஒதுக்கீட்டில் இருந்து சேமிப்பை வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு உதவ பயன்படுத்தலாம் என்று பாகோ MP மற்றும் Perikatan Nasional தலைவர் திங்கள்கிழமை (மார்ச் 6) நாடாளுமன்றத்தில் பட்ஜெட் 2023 பற்றிய தனது உரையில் மேலும் கூறினார்.

பங்களிப்பாளர்கள் RM1பில் ஒதுக்கீட்டைக் கேட்கவில்லை. அவர்கள் இலக்கு திரும்பப் பெறுவதை மட்டுமே கேட்டனர். அது (இலக்கு திரும்பப் பெறுதல்) அங்கீகரிக்கப்பட்டால், அரசாங்கம் (பணத்தை) சேமித்து, மோசமான வெள்ளத்தை எதிர்கொள்ளும் பகுதிகளுக்கு உதவ முடியும். அத்துடன் பாதிக்கப்பட்டவர்கள் எதிர்கொள்ளும் பிரச்சினைகளையும் தீர்க்க முடியும்.

கடந்த மாதம் 2023ஆம் ஆண்டுக்கான திருத்தப்பட்ட பட்ஜெட்டை தாக்கல் செய்தபோது, ​​40 முதல் 54 வயதுக்குட்பட்ட EPF உறுப்பினர்களின் கணக்கு 1ல் RM10,000க்கும் குறைவாக உள்ளவர்களின் கணக்குகளில் RM500 வரவு வைக்கப்படும் என்று அன்வார் கூறினார்.

இந்த திட்டம் இரண்டு மில்லியன் EPF உறுப்பினர்களுக்கு பயனளிக்கும் என்றும், கிட்டத்தட்ட RM1பில் ஒதுக்கீட்டை உள்ளடக்கியதாகவும் அன்வார் கூறியிருந்தார். விளக்கமளித்து, முஹிடின் அவர்களின் EPF கணக்கில் குறைந்த சேமிப்பு உள்ளவர்களுக்கு உதவும் அறிவிப்பு ஒரு குறிப்பிட்ட வயது வரம்பில் உள்ள பங்களிப்பாளர்களுக்கு மட்டுமே பயனளிக்கும் என்றார்.

40 வயதிற்குட்பட்ட பங்களிப்பாளர்களில் கிட்டத்தட்ட 53% எந்த உதவியையும் பெற மாட்டார்கள்,” என்று அவர் மேலும் கூறினார். வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட எம்.பி.க்களுக்கு அரசாங்கம் 300,000 ரிங்கிட் ஒதுக்க வேண்டும் என்றும் அவர் கூறினார். இந்த (RM300,000) பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு உடனடி உதவியை வழங்கப் பயன்படுத்தலாம்.

ஜொகூர் சமீபத்திய வெள்ளத்தால் மோசமாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், புத்ராஜெயா தனது RM50 மில்லியனை RM100 மில்லியனாக இரட்டிப்பாக்க வேண்டும் என்றும் முகைதின் கூறினார். இந்த முறை வெள்ளம் கடுமையாக உள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

2023 பட்ஜெட்டில் பொருளாதார மீட்சிக்கான தெளிவான வழிகாட்டுதல் இல்லை என்றும் முஹிடின் கூறினார். பக்காத்தான் ஹராப்பான் GE15 தேர்தல் அறிக்கையில், தேர்ந்தெடுக்கப்பட்ட அனைத்து பிரதிநிதிகளுக்கும் சமமான ஒதுக்கீடுகள், உணவு மற்றும் அடிப்படைத் தேவைகள் துறையில் ஏகபோக உரிமை கொண்ட “கார்டெல்களை” அகற்றுவது போன்ற பல நிறைவேற்றப்படாத வாக்குறுதிகளை அது கொண்டுள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

பக்காத்தானின் வாக்குறுதிகள் வெறும் பேச்சு வார்த்தைகள் என்பதை ஒப்புக்கொள்ள தம்புன் (அன்வார்) துணிகிறாரா? அவர் கேட்டார். ஜோகூரில் 49,410 பேர் தற்காலிக நிவாரண மையங்களுக்கு வெளியேற்றப்பட்டதாக திங்களன்று முன்னதாக அறிவிக்கப்பட்டது. ஜோகூர், பகாங் மற்றும் மலாக்கா ஆகிய மூன்று மாநிலங்களில் மொத்தம் 53,040 பேர் வெள்ளம் காரணமாக வெளியேற்றப்பட்டனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here