போராடும் துறைகளுக்கான நேரடி மானியங்களை அரசு விரைவில் ரத்து செய்யும்; ரஃபிஸி

கோலாலம்பூர்: மூலப்பொருட்களின் விலை உயர்வு போன்ற பொருளாதார சவால்களுடன் போராடி வரும் தொழில்கள், அரசாங்கத்திடம் இருந்து நேரடியாக மானியம் பெறுவது விரைவில் நிறுத்தப்படும் என பொருளாதார அமைச்சர் ரஃபிஸி ரம்லி தெரிவித்துள்ளார்.

தொழில்களின் கட்டமைப்பு மற்றும் செயல்பாடுகளை மேம்படுத்துவதற்காக அவர்கள் அரசாங்கத்திடமிருந்து பிற வகையான உதவிகளைப் பெறுவார்கள் என்று அவர் இங்கு ஒரு நிகழ்விற்குப் பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

நிறுவனங்கள் எதிர்கொள்ளும் சவால்களை எதிர்கொள்ள நேரடி மானியங்கள் பெரிதும் உதவவில்லை, ஏனெனில் இது ஒரு தற்காலிக தீர்வாக மட்டுமே செயல்பட்டது என்று ரஃபிஸி மேலும் கூறினார்.

இப்போது எங்களின் அணுகுமுறை நிதிகளை வழங்குவதிலிருந்து விலகிச் செல்வதாகும், இது எதையும் மாற்றாது. தொழில்துறைகளுடன் ஒத்துழைக்க நாங்கள் அதிக விருப்பத்துடன் இருக்கிறோம். இதனால் உதவியின் வடிவம் அவர்களின் போட்டித்தன்மையை வலுப்படுத்த முடியும்.

உதாரணமாக, எரிவாயுவைச் சார்ந்திருக்கும் தொழில்களுக்கு, அவர்களுக்கு எரிவாயுவை மானியம் கொடுப்பதற்குப் பதிலாக, இந்த ஆற்றல் மூலத்திலிருந்து உயிர்ப்பொருளுக்கு அவர்கள் சார்ந்திருப்பதை நாங்கள் ஊக்குவிக்கிறோம்.

ரஃபிஸியின் கூற்றுப்படி, இந்தக் கொள்கை சில துறைகளுக்கு அறிமுகப்படுத்தப்பட்டுள்ளது. மேலும் எதிர்காலத்தில் மற்றவர்களுக்கு விரிவுபடுத்தப்படும். இருப்பினும், இது எந்தெந்த துறைகளை பாதித்தது அல்லது பாதிக்கும் என்பதை அவர் விவரிக்கவில்லை.

நாங்கள் சில தொழில்துறைகளுடன் இந்த விஷயத்தை விவாதித்தோம். வேறு தொழில்கள் பாதிக்கப்பட்டால், அவர்கள் எங்களைச் சந்திக்கும்போது, ​​நாங்கள் அவர்களுக்கும் இதே செய்தியை வழங்குவோம். நாங்கள் அவர்களுடன் இணைந்து பணியாற்றத் தயாராக இருக்கிறோம். ஆனால் எந்த வகையான உதவியும் இயற்கையின் கட்டமைப்பாக இருக்க வேண்டும்  என்று அவர் கூறினார்.

பிப்ரவரியில், மலேசியாவிற்கான உலக வங்கியின் முன்னணி பொருளாதார நிபுணர் அபூர்வ சங்கி, அரசாங்கம் அதன் தொலைநோக்கு மானியத் திட்டங்களில் சீர்திருத்தங்களைத் தொடர, கீழ்நோக்கிய விலைப் போக்குகளால் வழங்கப்படும் வாய்ப்பு சாளரத்தைப் பயன்படுத்த வேண்டும் என்றார்.

செலவினங்களைக் குறைக்கும் அதே வேளையில் அரசாங்கத்தின் வருவாய்த் தளத்தை விரிவுபடுத்துவதற்கான நடவடிக்கைகள் ஒரே நேரத்தில் எடுக்கப்பட வேண்டும் என்று அபூர்வா கூறினார். போர்வையில் இருந்து இலக்கு மானியங்களுக்கு மாறுவது பணவீக்க விளைவுகளுக்கு வழிவகுக்காது என்பதை உறுதிசெய்யும் வகையில் பாதுகாப்போடு படிப்படியாக செய்யப்பட வேண்டும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here