அம்னோ குறித்த எனது முடிவில் அதிருப்தி உள்ளவர்கள் நீதிமன்றத்தை நாடலாம் என்கிறார் சைபுஃதீன்

கோலாலம்பூர்: நடைபெறவுள்ள கட்சித் தேர்தலில் கட்சியின் முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கான போட்டியைத் தடுக்கும் உள்துறை அமைச்சகத்தின் முடிவால் அதிருப்தி அடைந்த அம்னோ உறுப்பினர்கள், நீதிமன்றத்தை நாடலாம் என்று சைபுஃதீன் நசுத்தியோன் இஸ்மாயில் கூறுகிறார்.

நாடாளுமன்ற கட்டிடத்தில்  செய்தியாளர்களிடம் பேசிய உள்துறை அமைச்சர், அம்னோவிற்கு விலக்கு அளிக்கும் முடிவு சங்கங்கள் சட்டத்தின் 70ஆவது பிரிவின்படி எடுக்கப்பட்டதாக வலியுறுத்தினார். இன்னும் திருப்தியடையாத கட்சி உறுப்பினர்கள் அதை நீதிமன்றத்திற்கு கொண்டு செல்லலாம் என்று அவர் பெர்னாமா அறிக்கையில் கூறினார்.

சட்டத்தின் பிரிவு 70 குறிப்பாக அமைச்சருக்கு சில விலக்குகளை அளிக்க அனுமதிக்கிறது. மேலும் நான் எடுத்த முடிவு அதே சட்டத்தின் பிரிவு 13 க்கு இணங்க விலக்கு மூலம் இயக்கப்பட்டது என்று அவர் கூறினார். பிரிவு 70இன் கீழ், உள்துறை அமைச்சர் தனது விருப்புரிமையைப் பயன்படுத்தி, பதிவுசெய்யப்பட்ட எந்தவொரு சமூகத்தையும் சட்டத்தின் அனைத்து அல்லது ஏதேனும் விதிகளில் இருந்து விலக்கு அளிக்க அதிகாரம் பெற்றுள்ளார்.

பிரிவு 13(1)(c)(iv), மறுபுறம், ஒரு சங்கத்தின் பதிவை ரத்து செய்ய சங்கங்களின் பதிவாளர் (RoS) அனுமதிக்கிறது.  RoS உள்துறை அமைச்சகத்தின் கீழ் வருகிறது. கடந்த மாதம், அம்னோவின் அரசியலமைப்பை மீறும் சாத்தியம் குறித்து RoS விசாரித்து வருவதாகத் தெரிவிக்கப்பட்டது.

வரவிருக்கும் கட்சித் தேர்தல்களில் கட்சியின் முதல் இரண்டு பதவிகளுக்கான போட்டியைத் தடுக்கும் தீர்மானம் ஜனவரியில் அதன் பொதுச் சபையில் அங்கீகரிக்கப்பட்டது. பொதுச் சபையில் பிரேரணை தாக்கல் செய்யப்பட்டது கட்சியின் அரசியலமைப்பை மீறியதாகக் கூறி இரண்டு அம்னோ உறுப்பினர்கள் RoS க்கு அறிக்கை அளித்ததை அடுத்து விசாரணை வந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here