கச்சேரி வழிகாட்டுதல்கள் குறித்து ஃபஹ்மி அறிக்கை வெளியிடவில்லை என்று அமைச்சகம் கூறுகிறது

அமைச்சர் ஃபஹ்மி ஃபட்ஸிலை மேற்கோள் காட்டி வெளிநாட்டு கலைஞர்களின் இசை நிகழ்ச்சிகளுக்கான வழிகாட்டுதல்கள் குறித்த செய்தி அறிக்கையை தகவல் தொடர்பு மற்றும் டிஜிட்டல் அமைச்சகம் மறுத்துள்ளது. ஒரு சுருக்கமான அறிக்கையில், வழிகாட்டுதல்கள் குறித்து ஃபஹ்மி ஒருபோதும் அறிக்கையை வெளியிடவில்லை என்று அமைச்சகம் கூறியது.

அமைச்சகத்தின் இணையதளத்தில் டிசம்பர் 31 தேதியிட்ட திருத்தப்பட்ட வழிகாட்டுதல்கள், வெளிநாட்டு கலைஞர்களின் படப்பிடிப்பு மற்றும் நிகழ்ச்சிகளைக் கையாள்வதில் சம்பந்தப்பட்ட தரப்பினருக்கான நிபந்தனைகளை எளிதாக்குவதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளன என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

வெளிநாட்டு கலைஞர்கள் (Puspal) மூலம் படப்பிடிப்பு மற்றும் நடிப்பை பயன்படுத்துவதற்கான மத்திய குழுவால் வழிகாட்டுதல்கள் வரையப்பட்டுள்ளன.

புதிய வழிகாட்டுதல்களின் கீழ், இஸ்லாமிய பொது விடுமுறை தினங்கள் மற்றும் 2024 முதல் விடுமுறை நாட்களில் வெளிநாட்டு கலைஞர்கள் இனி பெரிய கச்சேரிகள் மற்றும் நேரடி நிகழ்ச்சிகளை நடத்த முடியாது என்று இன்று முன்னதாக தி ஸ்டார் தெரிவித்தது.

Ramadan, Awal Muharram, Maulidur Rasul, Israk Mikraj, Nisfu Sya’ban, Nuzul Al-Quran, Hari Raya Aidilfitri and Hari Raya Aidiladha முழுவதும் தடை விதிக்கப்பட்டுள்ளது.

வெளிநாட்டு ஆண் கலைஞர்களும் நிகழ்ச்சியின் போது குறுக்கு ஆடைகளை அணிய தடை விதிக்கப்படும். புதிய வழிகாட்டுதல்கள் குறித்து அனைத்து பங்குதாரர்கள் மற்றும் சமூகங்களுடன் கலந்தாலோசிக்கப்பட்டதாகவும், அவை 2024 இல் அமல்படுத்தப்படும் என்றும் ஃபஹ்மி கூறியதாக அந்த செய்தித்தாள் குறிப்பிட்டுள்ளது.

பங்குதாரர்களுடனான ஈடுபாடுகள் தொடரும் என்றும், அடுத்த ஆண்டு நடைமுறைப்படுத்தப்படுவதற்கு முன், வழிகாட்டுதல்களுக்கு இரண்டாவது புதுப்பிப்பு செய்யப்படும் என்றும் அவர் கூறினார். மலேசியாவில் உள்ள அனைவரின் உணர்திறனைப் பாதுகாப்பதற்காக மேம்படுத்தல்கள் செய்யப்பட்டதாக அவர் மேலும் கூறியதாக அவர் கூறியிருந்ததாகக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here