தலைவர்கள் நல்ல ஒழுக்கத்தைக் கொண்டிருக்க வேண்டும், அதிகாரம் மற்றும் செல்வத்தை நாடக்கூடாது என்கிறார் அன்வார்

புத்ராஜெயா: நல்ல ஒழுக்கம், அதிகாரம் மற்றும் செல்வத்தை நாடாமல், விவேகத்துடன் இருந்தால் மட்டுமே தலைவர்கள் மக்களுக்கும் நாட்டிற்கும் தங்கள் பொறுப்புகளை நிறைவேற்றும் விதமாக இருக்க வேண்டும் என்று டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் கூறுகிறார்.

இன்று இரவு (மார்ச் 16) ஶ்ரீ பெர்டானாவில் நடைபெற்ற மதானி சமயம் குறித்து பேசிய பிரதமர், இத்தகைய தார்மீக விழுமியங்களைக் கொண்ட தலைவர்களைக் கொண்டிருப்பதன் மூலம் நாகரீகமான சமூகம் பலப்படுத்தப்பட வேண்டும் என்றார்.

ஒரு தலைவர் அதிகாரத்தை துஷ்பிரயோகம் செய்தால், செல்வத்தைப் பின்தொடர்ந்தால், ஊழலில் ஈடுபட்டால், பேராசை கொண்டால் நாகரீகம் அழிந்துவிடும் என்று கூறிய ஷேக் பேராசிரியர் டாக்டர் யுஸ்ரி ருசிடி அல்-ஹசானியின் செய்தியை தான் படித்து புரிந்து கொண்டதாக அன்வார் கூறினார்.

உயர் மதிப்புகள் மற்றும் ஒழுக்கங்களைக் கொண்ட நாகரிகத்தைக் கட்டியெழுப்புவதற்காக மலேசியா மதானியின் கருத்து அறிமுகப்படுத்தப்பட்டது மற்றும் பல இனங்கள் வாழும் நாட்டை வழிநடத்துவதில் சமத்துவத்தின் அம்சத்தை வலியுறுத்துகிறது.

இது உண்மைதான். எங்களுக்கு மேம்பட்ட தொழில்நுட்பம், நல்ல கல்வி மற்றும் சுகாதார அமைப்பு தேவை. ஆனால் அடிப்படைகள் இன்னும் மதானி என்று அழைக்கப்படும் இந்த மதிப்பில் வேரூன்றியுள்ளன என்று அவர் கூறினார்.

ஜனவரி 19 அன்று அன்வாரால் அதிகாரப்பூர்வமாக அறிமுகப்படுத்தப்பட்ட மதானி கருத்து நிலைத்தன்மை, செழிப்பு, புதுமை, மரியாதை, நம்பிக்கை மற்றும் இரக்கம் ஆகிய ஆறு தூண்களை அடிப்படையாகக் கொண்டது.

இன்றிரவு நடந்த மதானி சமயப் பேச்சில், பிரதமர் துறை (சமய விவகாரங்கள்) மற்றும் அரசு சாரா நிறுவனங்களின் கீழ் உள்ள பல்வேறு நிறுவனங்களைச் சேர்ந்த சுமார் 250 விருந்தினர்கள் கலந்து கொண்டனர்.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here