அவதூறுகளை புறந்தள்ளுங்கள்; அர்ப்பணிப்புள்ள பிரதமராக இருங்கள் என்று மூத்த செய்தியாளர் அன்வாரிடம் கூறுகிறார்

அன்வார் இப்ராஹிமை “முன்னேறி” அர்ப்பணிப்புள்ள பிரதமராக இருப்பதில் கவனம் செலுத்துமாறு மூத்த செய்தியாளர் ஒருவர் வலியுறுத்தியுள்ளார். A Kadir Jasin ஒரு முகநூல் பதிவில், அன்வார் தற்போது பிரதமர் மற்றும் நிதியமைச்சராக ஒரு “சக்திவாய்ந்த” நிலையில் இருப்பதாக கூறினார்.

பிரதமர் துறையின் கீழ் உள்ள இலாகாக்களைக் குறிப்பிடும் வகையில், கூட்டாட்சி பிரதேசங்கள், சமய விவகாரங்கள் மற்றும் சட்டத்தின் விஷயங்களில் அன்வாருக்கு அதிகாரம் இருப்பதாகவும் அவர் கூறினார்.

எனவே, அதைச் செய்வோம். அர்ப்பணிப்புள்ள பிரதமராக முன்னேறுங்கள். நேரப் போக்கில் சிக்கிக் கொள்ளாதீர்கள். உங்கள் சொந்த நிழல்களுக்கு எதிராகப் போராடுங்கள் என்று அவர் கூறினார்.

அன்வார் தலைமைப் பொறுப்பை ஏற்று 100 நாட்களுக்கும் மேலாகியும், அவர் (அன்வார்) இன்னும் காலப்போக்கில் சிக்கியிருப்பது போல் தெரிகிறது என்று காதிர் கூறினார்.

நம் அனைவருக்கும் நமது கடந்த காலங்கள் உள்ளன. ஆனால் நம் ஏக்கத்தை மகிழ்விக்க நம் அனைவருக்கும் நேரம், நிலை மற்றும் சேனல்கள் இல்லை. நாங்கள் எங்கள் குஞ்சுகளை புதைத்து, காயங்களைக் குணப்படுத்தி, முன்னேற வேண்டும்  என்று முன்னாள் பெர்சத்து உச்ச கவுன்சில் உறுப்பினர் கூறினார்.

அன்வார் கடந்த காலங்களில் தனது போராட்டங்களைப் பற்றி தொடர்ந்து பேச விரும்பலாம். ஆனால் இது “இன்று மக்கள் தங்கள் மேசையில் உணவை வைக்கவோ அல்லது தங்கள் குழந்தைகளை பள்ளிக்கு அனுப்ப பேருந்து கட்டணத்தை செலுத்தவோ உதவாது என்று அவர் கூறினார்.

1982 ஆம் ஆண்டு மார்ச் மாதம் முன்னாள் பிரதமர் டாக்டர் மகாதீர் முகமட் அன்வாரை “அம்னோவின் புதிய உறுப்பினர்” என்று பத்திரிகைகளுக்கு அறிமுகப்படுத்திய நாளையும் காதிர் விவரித்தார்.

நான் உங்களை அம்னோவின் பட்டத்து இளவரசராகப் பார்த்தேன். நீங்கள் எந்த தவறும் செய்ய முடியாது. 1998 இல் நியூயார்க்கில் நடந்த வெளிநாட்டு உறவுகள் கவுன்சிலில் Wall Street wannabes நீங்கள் உரையாற்றியபோது உங்களுக்குள் உத்வேகம இருப்பதை நான் கண்டேன். இரண்டு தசாப்தங்களுக்குப் பிறகும் நீங்கள் இன்னும் அந்த ‘மறுமலர்ச்சி மனிதராக’ இருக்க முடியும் – வயதான மற்றும் புத்திசாலியாக என்று அவர் கூறினார்.

அன்வார் மகாதீரை குறைக்கூறி பேசியிருந்தார். அவர் ஆட்சியில் இல்லாத பிறகு மலாய்க்காரர்கள் தங்கள் ஆதிக்கத்தை இழக்கிறார்கள் என்று மட்டுமே அவர் புகார் கூறினார். மகாதீர் தான் ஆட்சியில் இருந்தபோது தனது குடும்பத்தையும் தன்னையும் வளப்படுத்தியதாகவும், ஆனால் இப்போதுதான் மக்கள் சார்பாகப் பேச விரும்புவதாகவும் அன்வார் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here