உள்நாட்டு முட்டை உற்பத்தி நிலைத்தன்மையின் அறிகுறியைக் காட்டுவதாக முகமட் சாபு தகவல்

உள்நாட்டில் முட்டை உற்பத்தி இந்த ஆண்டு இறுதிக்குள்  சீராகும் என வேளாண்மை மற்றும் உணவுப் பாதுகாப்பு அமைச்சகம் எதிர்பார்க்கிறது. அதன் அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ முகமட் சாபு, ஜனவரி முதல் விவசாயம் மற்றும் பிற துறைகளில் தொழிலாளர் நுழைவை எளிதாக்க பல்வேறு அமைச்சகங்கள் மூலம் அரசாங்கம் மேற்கொண்ட முயற்சிகள் காரணமாகும் என்றார்.

இந்த ஆண்டு முட்டை உற்பத்தி போதுமானதாக இருக்கும். மேலும் ஆண்டின் இறுதியில் ஏற்றுமதி அளவை எட்ட முடியும் என்று அவர் சனிக்கிழமை இந்தோனேசியாவில் மலேசிய புலம்பெயர்ந்தோருடனான கூட்டத்தில் கூறினார்.

காலநிலை மாற்றம் மற்றும் உற்பத்தியை பாதிக்கக்கூடிய நோய்கள் போன்ற அபாயங்கள் குறித்தும் அமைச்சகம் தொடர்ந்து கவனம் செலுத்தும் என்றார். கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 16ஆம் தேதி, பற்றாக்குறையை சமாளிக்க முட்டை இறக்குமதியை தற்காலிகமாக அனுமதிக்க அமைச்சகம் ஒப்புக்கொண்டது மற்றும் உள்நாட்டு விநியோகம் சீரானவுடன் முடிவை மறுபரிசீலனை செய்யும்.

இறக்குமதி செய்யப்பட்ட முட்டைகள் வரத் தொடங்கிய பிறகு, எங்கள் விநியோகம் ஸ்திரத்தன்மையின் அறிகுறிகளைக் காட்டுகிறது, மேலும் இந்த கட்டத்தில், உள்ளூர் உற்பத்தியாளர்களுக்கு முன்னுரிமை அளிக்க விரும்புவதால், எந்த நேரத்திலும் இறக்குமதியை நிறுத்தலாம் என்று அவர் கூறினார்.

அரிசி உற்பத்தியை அதிகரிக்க குடியரசு பயன்படுத்தும் புதிய தொழில்நுட்பங்கள் மற்றும் அணுகுமுறைகளை ஆராய முகமது மற்றும் அமைச்சகத்தின் மூத்த அதிகாரிகள் மார்ச் 17 முதல் இந்தோனேசியாவிற்கு மூன்று நாள் பயணமாக உள்ளனர்.

அங்குள்ள நெல் விவசாயிகளின் வெற்றியைக் காணும் வாய்ப்பு அவர்களுக்குக் கிடைத்துள்ளதாகவும், அவர்களின் உற்பத்தி 276 மில்லியன் மக்களுக்குப் போதுமானது என்றும் அவர் கூறினார். மலேசியாவை விட மானியம் குறைவாக இருந்தாலும், இங்குள்ள விவசாயிகளைப் போல உழைத்தால் வெற்றிபெற இது ஊக்கமளிக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

முகமட் மேலும் கூறுகையில், தேசிய தன்னிறைவு அளவை (SSL) தற்போதைய 65% இருந்து 2025ல் 75%, பின்னர் 2030ல் 80%உயர்த்த அமைச்சகம் இலக்கு வைத்துள்ளது. ஒரு ஹெக்டேருக்கு ஐந்து டன்களில் இருந்து சராசரியாக ஏழு டன்களாக மகசூல் அதிகரித்தால் இது அடையப்படும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here