மது போதையில் வாகனமோட்டியதாக அரசு ஊழியர் ஜஸ்வின்ஜித் சிங் மீது குற்றச்சாட்டு

ஈப்போவில் குடித்துவிட்டு வாகனம் ஓட்டியதற்காக 30 வயது அரசு ஊழியர் மீது மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தில் குற்றஞ்சாட்டப்பட்டது. ஜஸ்வின்ஜித் சிங் குடிபோதையில் வாகனம் ஓட்டிய குற்றச்சாட்டில் குற்றமற்றவர் என்று  கூறி அவர் விசாரணை கோரினார். அவரது  100 மில்லி இரத்தத்தில் 167mg அளவு ஆல்கஹால் இருந்தது. 100 மில்லி இரத்தத்திற்கு 50mg ஆல்கஹாலின் அனுமதிக்கப்பட்ட வரம்பிற்கு மேல் வாசிப்பு இருந்தது.

குற்றப்பத்திரிகையின்படி குற்றம் சாட்டப்பட்டவர், வெள்ளிக்கிழமை (மார்ச் 17) நள்ளிரவு 12.10 மணியளவில், ஜாலான் ஆஞ்சனாவில் உள்ள போலீஸ் ஏர் விங் யூனிட் பயிற்சி தளத்தின் முன் குடிபோதையில் காரை ஓட்டினார். சாலை போக்குவரத்து சட்டம் 1987 இன் பிரிவு 45A (1) இன் கீழ் அவர் மீது குற்றம் சாட்டப்பட்டது. இது இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை மற்றும் RM10,000 முதல் RM30,000 வரை அபராதம் விதிக்கப்படும். குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்ட நாளிலிருந்து இரண்டு ஆண்டுகளுக்குக் குறையாமல் ஓட்டுநர் உரிமம் வைத்திருப்பதற்கும் குற்றம் சாட்டப்பட்டவர் தகுதியற்றவர்.

ஜாஸ்வின்ஜித்தின் வழக்கறிஞர் ரஞ்சித் சிங் சந்து, ஜாமீன் ரிங்கிட் 5,000 ஆக நிர்ணயிக்கப்பட வேண்டும் என்று கோரினார். இது அவரது வாடிக்கையாளரின் முதல் குற்றம் என்று கூறினார். டிபிபி என்எம் மோகனராஜ் மித்ரா ஜாமீன் தொகையை RM8,000 ஆக அமைக்குமாறு கோரினார்.

மாஜிஸ்திரேட் ஃபரா நபிஹா முஹமட் டான் ஒரு ஜாமீனுடன் RM7,000 ஜாமீன் நிர்ணயித்தார். மேலும் ஏப்ரல் 3 ஆம் தேதி குறிப்பிடுவதற்கு நிர்ணயித்தார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் மாதம் ஒருமுறை அருகில் உள்ள காவல் நிலையத்தில் ஆஜராக வேண்டும் என்றும் அவர் உத்தரவிட்டார்.

இரண்டு ஜூனியர் போலீஸ் அதிகாரிகளை தாக்கியதற்காக, போதையில் இருந்ததாக நம்பப்படும் ஒருவரை போலீசார் கைது செய்ததாக மார்ச் 17 அன்று தெரிவிக்கப்பட்டது. வெள்ளிக்கிழமை நள்ளிரவு 12.05 மணியளவில் அந்த நபர் தனது காரை தளத்திற்கு அருகில் உள்ள காவலர் மீது மோதியதாக ஈப்போ OCPD உதவி ஆணையர் யஹாயா ஹாசன் தெரிவித்தார்.

அந்த நபர் அவர்களை தாக்கியதில் இரு அதிகாரிகளும் சம்பவ இடத்தை ஆய்வு செய்து கொண்டிருந்தனர். மேலும் இரு அதிகாரிகளும் லேசான காயம் அடைந்து ராஜா பெர்மைசூரி பைனுன் மருத்துவமனையில் சிகிச்சை பெற்றனர்.

குற்றவியல் சட்டத்தின் 353 வது பிரிவின் கீழ், அரசு ஊழியர்களை தங்கள் கடமைகளைச் செய்யவிடாமல் தடுக்கும் வகையில் சாலைப் போக்குவரத்துச் சட்டத்தின் 45A (1) பிரிவின் கீழ், அனுமதிக்கப்பட்ட மதுவுக்கு மேல் வாகனம் ஓட்டியதற்காக வழக்கு விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாக ஏசிபி யஹாயா கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here