தாமஸின் நினைவுக் குறிப்பு குறித்து எம்ஏசிசி விசாரணை இன்னும் நடந்து வருகிறது என்று மக்களவையில் தெரிவிக்கப்பட்டது

கோலாலம்பூர்: மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையம், முன்னாள் சட்டத்துறைத் தலைவர் தோமி தாமஸிடம் “நீதித்துறை தலையீடு” உள்ளதா என்று அவரது நினைவுக் குறிப்பில் உள்ள அறிக்கைகள் குறித்து இன்னும் விசாரணை நடத்தி வருகிறது என்று  மக்களவையில் தெரிவிக்கப்பட்டது.

விசாரணைப் பத்திரம் இன்னும் மறுபரிசீலனைக்காக சட்டத்துறைத் தலைவரிடம் ஒப்படைக்கப்படவில்லை என்று சட்டம் மற்றும் நிறுவன சீர்திருத்த அமைச்சர் அஸலினா ஒத்மான் கூறினார். எம்ஏசிசியில் புகார் அளிக்கப்பட்டது, விசாரணை நடந்து வருகிறது என்று எழுத்துப்பூர்வ பதிலில் அவர் கூறினார்.

“நீதித்துறை தலையீடு” பற்றிய குற்றச்சாட்டுகள் பற்றி அரசாங்கம் என்ன நடவடிக்கை எடுத்துள்ளது என்பதை அறிய விரும்பிய Che Mohamad Zulkifly (PN-Besut) க்கு Azalina பதிலளித்தார்.

தாமஸ், தனது 2021 ஆம் ஆண்டு நினைவுக் குறிப்பில், தலைமை நீதிபதி, மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தின் தலைவர் மற்றும் சபா மற்றும் சரவாக் தலைமை நீதிபதி ஆகியோரின் நியமனங்கள் குறித்து அப்போதைய பிரதமர் டாக்டர் மகாதீர் முகமதுவுடன் விவாதித்ததாக வெளிப்படுத்தினார்.

2018 மற்றும் 2020 க்கு இடையில் சட்டத்துறைத் தலைவராக பணியாற்றிய தாமஸ், தேசத்துரோக குற்றச்சாட்டு மற்றும் அவரது நினைவுக் குறிப்பில் உள்ள அறிக்கைகள் தொடர்பான பிற சந்தேகத்திற்குரிய குற்றங்களுக்காக விசாரணையில் உள்ளார்.

ஜனவரியில், தாமஸின் வெளிப்பாடுகள் மற்றும் அறிக்கைகளை ஆராய ராயல் விசாரணை ஆணையத்தை (RCI) அமைக்க அமைச்சரவை ஒப்புக்கொண்டது. RCI உண்மையைக் கண்டறிவதையும், நாட்டின் சட்ட நிறுவனங்களைச் சீர்திருத்துவதற்கான பரிந்துரைகளை அரசாங்கத்திடம் சமர்ப்பிப்பதையும் நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது என்று அஸலினா அப்போது கூறியிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here