லாபுவானில் 44,000லிட்டர் மானிய விலை டீசலை அமைச்சக அதிகாரிகள் கைப்பற்றினர்

லாபுவான்: உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் வாழ்க்கைச் செலவு அமைச்சகத்தின் லாபுவான் கிளை இரண்டு வாகனங்களின் மாற்றியமைக்கப்பட்ட சேமிப்பு தொட்டிகளில் இருந்த 44,000 லிட்டர் மானிய விலை டீசலை பறிமுதல் செய்துள்ளது.

அதன் இயக்குனர் ஜுனைதா அர்பைன் கூறுகையில், திங்கள்கிழமை (மார்ச் 27) நண்பகல் வெளியிடப்படாத இடத்தில் சோதனை நடத்தப்பட்டது, மேலும் அமலாக்கக் குழு டீசலை சேமிக்கப் பயன்படுத்திய இரண்டு கொள்கலன்களையும், கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களை திசைதிருப்ப பயன்படும் கருவிகளையும் கைப்பற்றியது.

31 வயதான மலேசியர், சேமிப்பு அறையின் உரிமையாளர் என நம்பப்படுகிறார். அந்த இடத்தில் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களை சேமித்து வைப்பதற்கான சரியான அங்கீகாரம் எதையும் அவர் வழங்கத் தவறியதால், வழங்கல் கட்டுப்பாட்டுச் சட்டம் 1961 இன் கீழ் விசாரணைகளுக்கு உதவுவதற்காக கைது செய்யப்பட்டார்.

விநியோகக்  கட்டுப்பாட்டுச் சட்டத்தின் பிரிவு 21 இன் கீழ், ஒரு குற்றத்தைச் செய்யும் நோக்கத்துடன் கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களை வைத்திருந்ததற்காக, 1974 ஆம் ஆண்டின் விநியோகக் கட்டுப்பாட்டு விதிமுறைகளின் விதிமுறை 3(1) உடன் படிக்கப்பட்டு, கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களின் பரிவர்த்தனைகளை மேற்கொள்வதற்காக வழக்கு விசாரிக்கப்படுகிறது.

அதே சட்டத்தின் 20(1) பிரிவின் கீழ், உரிமம் பெற்ற வளாகங்களில் இருந்து கட்டுப்படுத்தப்பட்ட பொருட்களை அகற்றுவது குறித்து விசாரணை நடத்தப்படும் என்றும் அவர் கூறினார்.

விநியோகக் கட்டுப்பாட்டுச் சட்டத்தின்படி, ஒரு தனிநபருக்கு RM1 மில்லியனுக்கு மிகாமல் அபராதம் விதிக்கப்படலாம். அதே சமயம் அடுத்தடுத்த குற்றங்களுக்கு RM3 மில்லியனுக்கு மிகாமல் அல்லது மூன்று ஆண்டுகளுக்கு மிகாமல் சிறைத்தண்டனை அல்லது இரண்டும் தண்டனையாக விதிக்கப்படும்.

நிறுவனத்தைப் பொறுத்தவரை, குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், அது RM2 மில்லியனுக்கு மிகாமல் அபராதம் விதிக்கப்படலாம், அதே சமயம் அடுத்தடுத்த குற்றங்களுக்கு RM5 மில்லியனுக்கு மிகாமல் இருக்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here