முதலீட்டை ஈர்ப்பதற்காக அமெரிக்க டாலரை விட்டு விலக முன்மொழியும் அன்வார்

கோலாலம்பூர்: மலேசியா போன்ற நாடு முதலீடுகளை ஈர்ப்பதில் அமெரிக்க டாலரை தொடர்ந்து நம்பியிருப்பதற்கு எந்த காரணமும் இல்லை என்று பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராகிம் இன்று கூறினார்.

மலேசியாவுக்கும் பிற நாடுகளுக்கும் இடையிலான பேச்சுவார்த்தைகள் இரு நாடுகளின் நாணயங்களைப் பயன்படுத்த வேண்டும் என்றார். அவரைப் பொறுத்தவரை, பேங்க் நெகாரா மலேசியாவும் சீனாவுக்கு ரிங்கிட் மற்றும் ரென்மின்பியைப் பயன்படுத்தி வர்த்தக விஷயங்களில் முன்னோடியாக இருக்கும் முறையை முன்மொழிந்துள்ளது.

அதிக முக்கியமான விஷயம் ஆசிய நாணய நிதியம் மற்றும் நிதி அமைச்சராக நான் முன்மொழிந்த ஆரம்ப கட்டம் ஆசியாவில் நல்ல வரவேற்பைப் பெறவில்லை. ஏனெனில் அந்த நேரத்தில் அமெரிக்க டாலர் மிகவும் வலுவாக இருந்தது.

ஆனால் இப்போது சீனா, ஜப்பான் மற்றும் பல நாடுகளின் பொருளாதார வலிமையுடன், இந்த திட்டம் குறைந்தபட்சம் ஆசிய நாணய நிதியம் பற்றி பேச்சுவார்த்தை நடத்தப்பட வேண்டும் என்று நான் நினைக்கிறேன். அதற்கேற்ப ரிங்கிட் மற்றும் நாட்டின் நாணயத்தைப் பயன்படுத்த முடியும் என்று அவர் மேலும் ஒரு கேள்விக்கு பதிலளித்தார். M குலசேகரன் (PH-Ipoh Barat) இனி அமெரிக்க டாலரை வர்த்தக பரிவர்த்தனைகளில் பயன்படுத்த விரும்பாத பெரும்பாலான நாடுகளுடன் அரசாங்கம் இணையுமா என்பது குறித்து கேட்டதற்கு பிரதமரும் நிதியமைச்சருமான அன்வார் தெரிவித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here